BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

• Bắt đầu Bắt đầu Toan.nd
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Bạn xem ở đâu vậy. Mình kiếm hoài không thấy. Chỉ thấy vòng 1 ah. Chứ có công bố ai trúng tuyển đâu.

mình xem trên trang web of nó mọi năm vẫn có công bố điểm moh. Oài, giờ k biết xách hàng gánh đi xứ nào apply đơn nữa *thinking*
Bạn xem ở đâu vậy. Mình kiếm hoài không thấy. Chỉ thấy vòng 1 ah. Chứ có công bố ai trúng tuyển đâu.

Minh vưa di pv ở chi nhánh Đông A vè, cảm giác cũng khá là khả quan. ko bị hỏi kiến thức Xh chỉ bị hỏi nghiệp vụ và tình huống thôi.
cau hoi là : Néu e thảm dịnh DN tháy ko du dieu kien cho vay mà xep bảo cho vay thi xu lí sao?

Mình vừa đi phỏng vấn về, tình hình như sau:
1, giới thiệu bản thân
2, khái quát vài nét nổi bật trong tình hình tài chính ngân hàng thời gian qua, hihi, đúng phần mình có chuẩn bị, chém nào thì là tái cấu trúc cái nào sát nhập cái nào, BIDV đứng ra cho hợp nhất 3 ngân hàng nào,nào thì nợ xấu bao nhiêu phần trăm, tăng trưởng tín dụng như thế nào, gần đây sốt dẻo vụ bầu Kiên... bla bla bla. Cháu chém hăng say may mà các bác cũng ko xoáy gì mấy nữa.
3,nghiệp vụ: tín dụng là gì, các hình thức tín dụng theo luật các tổ chức mới nhất, phân biệt gia hạn nợ và điều chỉnh kỳ hạn nợ...
3, em có tham gia hoạt động gì ở trường ko, có làm cán bộ lớp ko, có biết bí thư tỉnh ủy là ai ko?
em thi tín dụng thế em có biết tín dụng làm gì ko? biết khó khăn mà lại là nữ thì em vượt qua thế nào? Phần này mình chót chém là cía gì cũng có giá của nó, có vấp váp mới học hỏi và phát triển được thế là bị chém ngay từ bé đến giờ em vấp váp cái gì rồi, may mà câu này từng chuẩn bị từ hồi đi phỏng vấn thực tập ko thì lúc cấp bách ấy có mà ngồi cười thôi ;))
Về nhà kể chuyện bố mẹ bảo sao ko trả lời là cháu ngày xưa đi đường toàn vấp nhưng để dành về nhà mới khóc, chân tay bây giờ còn đầy sẹo \:D/, yêu bố mẹ ghê cơ, hehe.
Các chi nhánh cũng sắp xong hết rồi, chúc cả nhà may mắn, suôn sẻ nhé!

Sáng nay mình pv ở chi nhánh Hà tĩnh, hội đồng người nào cũng dễ tính, vui vẻ.
Hỏi rất ít, chỉ khoảng 10p 1 người là xong.
Câu hỏi của mình:
1, Giới thiệu bản thân
2, Theo e thì ai là người trả lương cho e
3, Hỏi về chủ tịch huyện, bí thư huyện là ai?
4, Em có nhận xét gì về lạm phát 6 tháng đầu năm, rồi nói là "mức lạm phát đó vừa mừng, vừa lo", giải thick?
5, Làm sao e vừa tăng trưởng đc tín dụng, nhưng vừa đảm bảo an toàn.:-?

Sáng mai là có kết quả, cũng ko biết thế nào, các bạn khác cũng trả lời tốt @@:-?;))
Chiều nay gửi cái thư cảm ơn, coi như an ủi, ko đc nhận thì cũng để lại ấn tượng tốt.:">:">:">

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Trên web của BIDV tớ vẫn thấy ngân hàng công bố điểm thi cả vòng viết và vòng phỏng vấn các đợt thi tuyển theo vị trí ở HO mà, bạn xem lại xem ;)

Sáng nay mình pv ở chi nhánh Hà tĩnh, hội đồng người nào cũng dễ tính, vui vẻ.
Hỏi rất ít, chỉ khoảng 10p 1 người là xong.
Câu hỏi của mình:
1, Giới thiệu bản thân
2, Theo e thì ai là người trả lương cho e
3, Hỏi về chủ tịch huyện, bí thư huyện là ai?
4, Em có nhận xét gì về lạm phát 6 tháng đầu năm, rồi nói là "mức lạm phát đó vừa mừng, vừa lo", giải thick?
5, Làm sao e vừa tăng trưởng đc tín dụng, nhưng vừa đảm bảo an toàn.:-?

Sáng mai là có kết quả, cũng ko biết thế nào, các bạn khác cũng trả lời tốt @@:-?;))
Chiều nay gửi cái thư cảm ơn, coi như an ủi, ko đc nhận thì cũng để lại ấn tượng tốt.:">:">:">
Gửi thư cảm ơn này mình gửi cho ai vậy bạn? Mình cũng đang muốn làm như thế mà không biết gửi thế nào và sẽ nói gì?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back
Bên trên