BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

@phoenix0812, @nguyengiang_3692 , @conhlz: không, tớ tuyển đợt này thật mà, hội sở mà, tớ nộp vào chuyên viên quản trị rủi ro mà nhưng vì bằng của tớ là liên thông nên chị ý bảo không được, tớ liều mạng :) vì tớ thích vị trí ấy, chị ý bảo nếu là nhân viên thì mới chấp nhận liên thông, với lại tớ cũng vừa ra trường chưa có bảng điểm với giấy chứng nhận tốt nghiệp nữa kìa. Chị ấy giải thích nhẹ nhàng nhiệt tình lắm :)

e cảm ơn ạ.
vẫn chưa hiểu nhưng sẽ ngẫm từ từ :(
Bài đấy có 2 cách:
- Cách 1 bạn quy 2 dự án về cùng time, ở bài này hình như là quy về cùng 10 năm đấy ( t không nhớ đề) dự án 1 mà 8 năm thì bạn tái đầu tư 2 năm nữa để được 10 năm rồi so sánh PV của 2 dự án ( dự án 1 đã tài đầu tư và dự án 2)
- Cách 2 (hay dùng hơn vì nếu time quá dài thì cách 1 làm rắc rối hơn) bạn làm như bạn chủ topic hỏi bài này là quy về dòng chi bằng nhau: có phải bạn sẽ tính được PV1 của phương án 1 và tính được PV2 của phương án 2. sau đó áp dụng công thức PV= Ax(1-r)^n/ (rx(1-r)^n). Trong công thức đó tất cả đều biết nên bạn sẽ Tính được A chính là cái chi phì bằng nhau mà người ta muốn so sánh ấy. tính được A1, A2 rồi thì so sánh thôi, cái nào lớn thì loại,
Cái công thức kia tớ k nhớ kĩ nhưng bạn hỏi bạn chủ toipic bài này thể nào cũng nhớ, tớ lười giở sách quá :D, chỉ biết chắc chắn là bạn sẽ phải tính A nếu muốn làm cách đó

Đúng r đấy bạn ạ. Trc mình đi học thì chị giảng viên mình từng làm gdv cũng nói là k thoái chi vào chi phí vì tài khoản này k có số dư nợ cuối năm tài chính nên cho vào thu nhập luôn. Và các khoản dự chi dự trả đều theo ngày chứ k phải theo tháng như trc đây. Mà đọc giáo trình thì cái chi phí cái thu nhập

bên NH họ có hệ thống hạch toán dự thu/chi tự động hàng ngày thì mới hạch hàng ngày nhé, còn các TCTD khác (công ty tài chính chẳng hạn) thì chỉ dự cuối tháng thôi nên mình k thể áp đặt ý kiến chủ quan đc bạn ạ.

@phoenix0812, @nguyengiang_3692 , @conhlz: không, tớ tuyển đợt này thật mà, hội sở mà, tớ nộp vào chuyên viên quản trị rủi ro mà nhưng vì bằng của tớ là liên thông nên chị ý bảo không được, tớ liều mạng :) vì tớ thích vị trí ấy, chị ý bảo nếu là nhân viên thì mới chấp nhận liên thông, với lại tớ cũng vừa ra trường chưa có bảng điểm với giấy chứng nhận tốt nghiệp nữa kìa. Chị ấy giải thích nhẹ nhàng nhiệt tình lắm :)
bạn thi chi nhánh nào vậy?

vậy sao bạn k nộp nhân viên đi , rồi nếu nhận dc vào làm bạn thi lên ngạch chuyên viên

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên