BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Các bạn ơi , giai thích hộ mình nha
TSCĐ có NG LA 15 TỶ , chi phí bảo dướng sửa chữa 7ty, vậy số tiền đó hạch toán vào đâu

nghiệp vụ gồm hiểu biết xh, iq, nghiệp vụ
mình cũng định hỏi, kế toán thanh toán là thi 1 chương trong ktnh hay là thi dàn trải tất cả các chương nhỉ, mình ko rõ lắm
nghiệp vụ gồm hiểu biết xh, iq, nghiệp vụ
mình cũng định hỏi, kế toán thanh toán là thi 1 chương trong ktnh hay là thi dàn trải tất cả các chương nhỉ, mình ko rõ lắm

Bạn đã hỏi bên BIDV chưa hay là suy đoán vậy?

Bài đấy có 2 cách:
- Cách 1 bạn quy 2 dự án về cùng time, ở bài này hình như là quy về cùng 10 năm đấy ( t không nhớ đề) dự án 1 mà 8 năm thì bạn tái đầu tư 2 năm nữa để được 10 năm rồi so sánh PV của 2 dự án ( dự án 1 đã tài đầu tư và dự án 2)
- Cách 2 (hay dùng hơn vì nếu time quá dài thì cách 1 làm rắc rối hơn) bạn làm như bạn chủ topic hỏi bài này là quy về dòng chi bằng nhau: có phải bạn sẽ tính được PV1 của phương án 1 và tính được PV2 của phương án 2. sau đó áp dụng công thức PV= Ax(1-r)^n/ (rx(1-r)^n). Trong công thức đó tất cả đều biết nên bạn sẽ Tính được A chính là cái chi phì bằng nhau mà người ta muốn so sánh ấy. tính được A1, A2 rồi thì so sánh thôi, cái nào lớn thì loại,
Cái công thức kia tớ k nhớ kĩ nhưng bạn hỏi bạn chủ toipic bài này thể nào cũng nhớ, tớ lười giở sách quá :D, chỉ biết chắc chắn là bạn sẽ phải tính A nếu muốn làm cách đó
nhưng ở PA1 thì n ko giống nhau, áp dụng ct kia kiểu gì đc b?

Thứ 5 này mới công bố danh sách thi vòng 2, mà CN đã thi rồi, có lọt vô danh sách hay không cũng lo mà cày trước, :confused:
Hóng từ hôm qua, lâu lâu bay vô check web, nay hớn hở thì chỉ mới tin thông báo hà :p

nhưng ở PA1 thì n ko giống nhau, áp dụng ct kia kiểu gì đc b?
Nếu dùng cách 2 á, thì bạn chỉ việc tính của mỗi cái rồi cộng vào với nhau là ra tổng A1 thôi, cái công thức bạn hỏi chưa, nó là gì ấy nhỉ, nhìn công thức là tớ biết nó sai rồi mà tớ hay bị lẫn công thức PV với FV, bạn nhớ tìm lại công thức đúng nhá hình như là A x [(1-r^n)/ ( rx (1-r)^n)] ấy, tốt nhất bạn hỏi bạn @xuando123 là bạn ấy biết cách làm đấy, k tớ làm sai thì ngại lắm :D

mình có mấy đứa bạn thi năm 2014 và h đang làm bidv bảo thế, nghiệp vụ gồm hiểu biết xh, iq và nghiệp vụ, mà htrc có bạn up đề 2014 lên đấy, p1 là hỏi như kiểu " ai là triệu phú" xong đến iq xong đến nghiệp vụ.
Tính điểm sẽ tính điểm trọng số, 30% tiếng anh, 70% nghiệp vụ. cộng lại

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back