Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

mình tham gia ub này không pải để lấy uy tín hay để làm ub kỳ cựu nha bạn, từ Hội sở đến CN đến đâu cũng thấy cái kiểu mồi chài khách của gái LPB như mấy con Cave chính hiệu. Bạn thì biết tới đâu về LPB?
Mình nói là mình không rành nên không bàn luận nhiều về chủ đề đó, nhưng mình không thích cách nói năng của bạn nên góp ý thế thôi. Hi vọng bạn không để mọi người trên đây phải nghĩ khác về bạn .

he he đôi khi giữa dòng người tấp nập ta đâu có được lần nữa đi chung đoạn đường với nhau...mà lại qua cả chục con phố dưới nắng mưa như thế...sự thật là cũng chỉ nhìn thấy đôi kính cận...chứ bịt kín từ đầu tới chân he he
hihi. Kính cận. Giống em ah. hihi

Hôm qua đọc được bài viết của TS Alan Phan.. Kiếm việc làm vì tiền hay là kiếm việc phù hợp với bản thân..
Tự dưng thấy băn khoăn trong lòng....
Ngày còn sinh viên thì mong một công việc sống chết với nghề, ra trường thì cần một việc giúp mình không phải đắp chiếu những gì đã được học, giờ đi làm rồi thì công việc chỉ là công cụ để kiếm sống. Biết sao là phù hợp với mình ? đi làm thấy vui, đồng nghiệp thân thiện, sếp tốt, làm việc không gây ra sai sót gì, sáng xách dép đi chiều khoảng 5h30 được xách dép về, sau đó là khoảng thời gian tự do hưởng thụ cuộc sống của mình, đầu óc thoải mái, việc ở cơ quan dẹp hết qua một bên, thế là đủ. Giờ cũng chẳng còn cả cái bứt rứt đập bàn, đó ko phải là công việc mình muốn, ko phải thế giới thuộc về mình như trước nữa. kaka; vẫn tiếc cái thời sinh viên chỉ có ước mơ là xa xỉ :). Chẳng biết phải thêm bao nhiêu chữ "đại , đại" trước chữ "hạ giá" để diễn tả bản thân nữa, haiz...

đi làm thấy vui, đồng nghiệp thân thiện, sếp tốt, làm việc không gây ra sai sót gì, sáng xách dép đi chiều khoảng 5h30 được xách dép về, sau đó là khoảng thời gian tự do hưởng thụ cuộc sống của mình, đầu óc thoải mái, việc ở cơ quan dẹp hết qua một bên, thế là đủ.
thế này là thiên đường rồi còn gì :D

Ngày còn sinh viên thì mong một công việc sống chết với nghề, ra trường thì cần một việc giúp mình không phải đắp chiếu những gì đã được học, giờ đi làm rồi thì công việc chỉ là công cụ để kiếm sống. Biết sao là phù hợp với mình ? đi làm thấy vui, đồng nghiệp thân thiện, sếp tốt, làm việc không gây ra sai sót gì, sáng xách dép đi chiều khoảng 5h30 được xách dép về, sau đó là khoảng thời gian tự do hưởng thụ cuộc sống của mình, đầu óc thoải mái, việc ở cơ quan dẹp hết qua một bên, thế là đủ. Giờ cũng chẳng còn cả cái bứt rứt đập bàn, đó ko phải là công việc mình muốn, ko phải thế giới thuộc về mình như trước nữa. kaka; vẫn tiếc cái thời sinh viên chỉ có ước mơ là xa xỉ :). Chẳng biết phải thêm bao nhiêu chữ "đại , đại" trước chữ "hạ giá" để diễn tả bản thân nữa, haiz...
Hiện giờ mình đang làm cho công ty tư nhân, cũng đủ yêu cầu mà bạn nói " đi làm thấy vui, đồng nghiệp thân thiện, sếp tốt, làm việc ko sai sót, 5h cắp dép đi về" nhưng mình vẫn muốn ra đi vì đồng lương của nó ko như công sức mình bỏ ra,.. Công việc phù hợp hay cuộc sống mưu sinh ?:oops:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,715
Thành viên mới nhất
thesmithsmerch
Back
Bên trên