Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

Sâu Con

Chuẩn bị tham dự Team Building nào!
Cả nhà mình ơi, nhớ lại câu chuyện 1 người đàn ông dù công việc rất vất vả nhưng khi về nhà luôn tươi cười và vui vẻ vì trước khi về nhà anh ta đã trút hết tức giận vào cây trước nhà nên em muốn lập cái pic này để banker nào có ấm ức, tức giận.....nói chung là những cái gì làm mình thấy ghét, thấy không vui, thấy ức chế, thì trút hết vào đây nhé. Chứ đừng ai đem về nhà nhé. Công việc ở cơ quan đủ mệt rồi, đừng ai mang về nhà nữa nhé. hihi

30/08/2014:

Chuẩn bị được nghỉ 02/09. Đang vui và hào hứng

Hết giờ làm việc : 11h58'

Bị dội 1 gáo nước lạnh
Buồn. Nản. Mệt

Nhưng viết xong rồi là hết nhé. Không suy nghĩ gì nhé. Ngốc quá

29/08/2014:

Vì mình mà chị trưởng phòng cũng bị mắng oan :(. Lần đầu tiên thấy sếp không còn xử lí công việc theo đúng quy trình. Haiz. Cơ mà thôi kệ. Chắc chẳng gắn bó đc dài lâu :D.

Mới đi làm SHB
Chả hiểu bên này quy trình kiểu gì luôn :|
Làm cái thẻ để nhận lương, giao dịch đưa cho 1 tài khoản và 1 mã khách hàng. Hôm sau kế toán đưa 1 tài khoản và 1 mã khách hàng khác. Đăng ký Internet banking (để chuyển $ sang TK khác còn rút) thì được đưa tiếp 1 mã khách hàng nữa.
Loay hoay đăng nhập cả buổi không được, gọi lên hotline thì tư vấn như đấm vào tai người khác.
Cáu kinh khủng!
Haha.
Đã từng rơi vào hoàn cảnh này :)). Loay hoay mãi cứ nhầm giữa mã để đăng nhập với số tài khoản. Phải ghi lại 4 cái số từ đầu chứ ko vài bữa nữa là móm đấy :))

Haha.
Đã từng rơi vào hoàn cảnh này :)). Loay hoay mãi cứ nhầm giữa mã để đăng nhập với số tài khoản. Phải ghi lại 4 cái số từ đầu chứ ko vài bữa nữa là móm đấy :))
nghĩa là bây giờ mình phải làm gì bạn ơi, có làm online được không hay phải đến tận chi nhánh :(

Ngày thư 7, tính ra là được nghỉ chế độ. Nhưng thật tồi tệ. Vẫn phải đi làm. Làm đến tận bây giờ mới hết việc. Mà chả hiểu hôm nay là ngày gì. Ức chế thế không biết nữa

Nghĩ lại, hình như từ khi đi làm mình cũng chưa bao giờ nghỉ chế độ thì phải.

Vậy mà nhiều lúc thấy bất cong chưa từng thấy, ức chế nữa chứ, nhiều lắm lắm ấy.

Nhung buộc phải thích ứng thôi, vì có lẽ, ở đâu cũng thế. Phải hòa nhập mà sống thôi. Nản!

không biết liệu mình có ngồi ở phòng sau 2 tháng thử việc không ? Thiếu động lực vl
Cố gắng lên. Đừng nản. Sẽ làm được thôi mà. NGhĩ xem, Bank mất bao nhiêu chi phí để tuyển mình vào, nếu mình không thuộc dạng " quá lắm" thì mới out thôi.

Yên tâm phấn đấu nhé. hi`

29/08/2014:

Vì mình mà chị trưởng phòng cũng bị mắng oan :(. Lần đầu tiên thấy sếp không còn xử lí công việc theo đúng quy trình. Haiz. Cơ mà thôi kệ. Chắc chẳng gắn bó đc dài lâu :D.
Cái kiểu làm việc bị đè nén bởi quyền hành ức chế thật...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,572
Số bình luận
528,075
Tổng số thành viên
351,116
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao21
Back
Bên trên