Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

Hơ hơ, bên em mọi người hay đùa nhau

Mình làm ngân hàng, mình là người có tiền, sao phải xoắn. Câu cửa miệng của anh chị em phòng em đấy. hihi

Ở đâu chả phải làm hả anh.
uhm, vậy thì chúc mừng e thui :) ko phải phòng nào cũng đc như vậy mà :)

ui, điều cả xe đi chở tiền cho khách tới đối thủ cạnh tranh cơ à, dịch vụ tốt ghê :D a mới chỉ thấy người ta điều xe đi chở tiền về cho ngân hàng mình thui
Bên Ngân hàng em luôn đặt lợi ích khách hàng lên hàng đầu. Đó đã trở thành câu cửa miệng của tất cả anh chị em lên đầu. Và thực tế là thế, chứ không phải là lý thuyết

Bản thân em nhận thấy, nếu muốn phát triển bền vững, đó thực sự là 1 trong những yếu tố cực kỳ quan trọng.

uhm, vậy thì chúc mừng e thui :) ko phải phòng nào cũng đc như vậy mà :)

Suy nghĩ khác 1 chút, tất cả sẽ trở nên tốt đẹp. Ai cũng ích kỷ, co kéo lợi íc về bản thân thì mệt lắm anh à

Kiếm tiền cuối cùng cũng chỉ để có được sự vui vẻ hạnh phúc. Mà trong quá trình kiếm tiền lại làm cho chính bản thân mình mà người khác thấy khó chịu, thấy bất hạn, thấy là ác mộng, thì việc kiếm tiền vô hình chung lại trở nên vô ngĩa

Không biết mọi người thế nào, chứ tín dụng phòng em, có mấy người mới vào, mấy anh chị em chỉ bảo, hướng dẫn cho nhiều và tận tình lắm, chả ai nỡ bắt nạt đâu anh. Phòng em có em mới vào, em ấy cứ khen mấy anh chị mãi làm lúc nào cũng thấy vui . hehe.

Mà chả hiểu nhiều người kiểu gì ấy nhỉ. Gieo nhân nào gặp quả ấy. Tốt với người, khắc được báo đáp. Vậy sao mà cứ bày vẽ mấy chuyện bắt nạt với nói xấu. Mệt mỏi
Nhìn chung là khi lựa chọn một ngân hàng và một chi nhánh, thì mình cũng không thể biết được đồng nghiệp trong đó tính cách từng người ra sao (nếu ko có tay trong). Nếu may mắn vào được phòng có nhiều đồng nghiệp tốt thì sẽ là 1 niềm hạnh phúc, còn ko may vào phải phòng có người xấu tính như vậy thì sẽ là 1 khó khăn ko hề nhỏ, phải cố gắng thích nghi và vượt qua thôi :)

Suy nghĩ khác 1 chút, tất cả sẽ trở nên tốt đẹp. Ai cũng ích kỷ, co kéo lợi íc về bản thân thì mệt lắm anh à

Kiếm tiền cuối cùng cũng chỉ để có được sự vui vẻ hạnh phúc. Mà trong quá trình kiếm tiền lại làm cho chính bản thân mình mà người khác thấy khó chịu, thấy bất hạn, thấy là ác mộng, thì việc kiếm tiền vô hình chung lại trở nên vô ngĩa

Cái này đâu có liên quan. Nó phù thuộc thu nhập và sở thích của mỗi người thôi, ai cảm thấy mình dư dả thì có thể chi tiêu mạnh tay, thoải mái hơn. Ai cảm thấy mình còn khó khăn thì chịu khó tiết kiệm, để dành cho tương lai lâu dài. Đâu phải những người có thu nhập thấp là luôn đi làm cho người khác khó chịu đâu ??????????

Nhìn chung là khi lựa chọn một ngân hàng và một chi nhánh, thì mình cũng không thể biết được đồng nghiệp trong đó tính cách từng người ra sao (nếu ko có tay trong). Nếu may mắn vào được phòng có nhiều đồng nghiệp tốt thì sẽ là 1 niềm hạnh phúc, còn ko may vào phải phòng có người xấu tính như vậy thì sẽ là 1 khó khăn ko hề nhỏ, phải cố gắng thích nghi và vượt qua thôi :)
nghe như kiểu con gái lấy tồng...thông manh sanh đẹp hem bằng may mắn đó vậy hè hè

nghe như kiểu con gái lấy tồng...thông manh sanh đẹp hem bằng may mắn đó vậy hè hè
con gái lấy chồng còn được gặp chồng và gặp bố mẹ chồng chán chê trước khi cưới đó e :D vào Bank thì đi gặp phỏng vấn có mấy phút thôi, mà cũng chỉ gặp được vài anh chị quản lý

đang thử việc hay vô chính thức vậy ?
nếu đang thử việc thì đi luôn và ngay =((((((
cùng tâm trạng=((((((((((((
mh làm đc 2 năm rồi, cơ mà vẫn k thể nào quen đc cái kiểu nói xấu nhau như ở pog này. Tính mh chả đôi co hay làm ầm đc, biết ngta thế cũng k làm đc j, cũng k nói xấu lại đc vì k quen. nhiều khi thấy bất lực, có ai hiểu cho cái sự nhẫn nhục này. haizzz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,917
Thành viên mới nhất
Khoa Bu
Back
Bên trên