Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

Cho em chia sẻ nỗi buồn phiền của em:
"Vào làm việc, đậu vào ngân hàng yêu thích nhưng lại được chuyển qua bộ phận khác.
Thử việc 2 tháng, chưa ký xong hợp đồng 1 năm đã nhảy sang ngân hàng khác, áp lực cao hơn nhưng lương cao hơn, dù chỉ cao hơn 7 trăm ngàn đến 1 triệu thui.
Chẳng biết mình là đứa tham tiền bỏ ngãi( ngân hàng ý) hay sao nữa "
đau lòng :(
Đọc câu từ trong bài ủa em chị thấy có nhiều mâu thuẫn quá. Chẳng hiểu cụ thể nó là như thế nào. Nhưng chị thấy thế này:

T1: Bay nhảy được, chứng tỏ em cũng phải là người có năng lực dù chưa biết là năng lực đến đâu

T2: Nói " tham tiền bỏ ngãi" là không đúng, vì là con người thì ai cũng muốn vươn lên, vậy nên chỗ nào tốt hơn thì đến. Đó là chuyện chả ai cấm và tránh được. Giống như việc KH đang gửi TK bên ngân hàng mình mà bên NH khác lãi suất cao hơn thì họ rút đi là chuyện tất yếu. Mình không những không được khó chịu mà còn phải vui vẻ, chuẩn bị tiền chẵn, có khi còn phải cho xe tiền chuyển tiền cho họ đến NH mà họ muốn gửi. Đó là điều nên làm. Ở đây em cũng giống như thế thôi. Mỗi người đều có một cách phấn đấu và vươn cao riêng mà. Nhưng nếu là chị, chị lại quan điểm khác. Chị không thích sự bay nhảy. Vì mình có bay nhảy, lương có cao hơn chút thì đổi lại áp lực cao hơn rất rất nhiều vì cái gì cũng có tính 2 mặt mà. Nhưng quan trọng nhất là mình bay nhảy nhiều thì suốt đời mình chỉ làm kiếp nhân viên. Nếu đã có tố chất sao không tìm hướng mà phát triển đi lên. Bay nhiều đến lúc mỏi cánh lại rơi oạch xuống đâtfs thì xong.

- Ôi, thế nhiều thật à, chúc mừng e nhé. Hôm nào shopping cho a đi ké :D
- Chỗ a thì 12 ngày nó chỉ là mức tối đa thôi, còn thực tế thì nghỉ bao nhiêu ngày phải được sự đồng ý của Sếp, nghỉ từ 3 ngày liên tiếp trở lên phải trình TGĐ :(
- Khi nào lên cho a chân thư ký nhé :p
Hơ hơ, tiền nhiều là em nói chung cho ngân hàng mà, Có ngân hàng nào ít tiền đâu ạ. kaka
Chẳng biết là chỗ nào, nhưng đó là quyền lợi trong hợp đồng cũng quy định rõ, chả ai ép ai được
Anh cứ đợi nhé, sắp rồi. Nhưng chăng biết là bao giờ nữa ạ. hehehe

Uống cốc nước lạnh cho hạ hỏa bạn ơi. Đừng nóng quá như thế

Đúng là làm việc với mấy bà chị già già rồi mà chưa chồng thì khó chịu cực kỳ luôn. Nhiều lúc lại còn cậy làm lâu rồi mà tỏ ra nguy hiểm. Ức chê không chịu được

Mình cũng từng mún nghỉ việc vì ức chế

Nhưng bây giờ mình suy nghĩ khác rồi.

Mình cứ sống thật tốt và hòa đồng, còn họ muốn đặt điều gì thì kệ họ. Chả quan tâm làm gì cho mệt. Vì có nói thì cũng chỉ dám nói sau lưng mình. Như vậy là hèn. Hơn nữa mình sống thế nào, mọi người biết, có đặt điều cũng chẳng ăn thua, có khi đi buô chuyện lắm lại còn bị người ta khinh cho.

Hehe. và bây giờ, mình cứ thoải mái sống thế thôi. Bạn cũng vậy nhé.

Mấy bà đồng nghiệp lâu năm sẳn sàng nói mình công khai luôn ý chứ, chả sợ gì mình đâu mà chỉ nói xấu sau lưng e ạ. Nếu làm Sale thì mọi người đánh giá qua số lượng khách mang về, còn làm Back đánh giá qua hiệu quả công việc, gặp những bà lắm mồm, thích đặt điều vu khống thế này mới gọi là phiền phức này. Nhất là tâm lý của người mới, chưa biết ai với ai, chả dám nhảy lên cãi nhau tay đôi với bà ý đâu. Trong trường hợp bà ý mà là người đc việc, Sếp tin cậy thì lại càng phiền cho mình hơn thôi.

nói xấu nhau với nhân viên đã tức, a biết có bạn còn bị đồng nghiệp nói xấu với Sếp dẫn tới phải nghỉ việc cơ e ạ, người mới là hay bị o ép, bắt nạt lắm, gặp đc đồng nghiệp tốt thì sướng, chứ chả may gặp phải đồng nghiệp xấu thì ..........
Em thì nghĩ, nếu thực sự có năng lực, muốn giữ có khi còn chẳng được vì dù sếp nhưng ông nào chả phải chịu chỉ tiêu. Kiếm được nhân viên có năng lực khó lắm chứ. Ai lại còn đuổi đi. Nếu thực sự bị đuổi, phải xem lại chính mình cái đã. Tiên trách kỉ, hậu trách nhân.

Hơ hơ, tiền nhiều là em nói chung cho ngân hàng mà, Có ngân hàng nào ít tiền đâu ạ. kaka
Chẳng biết là chỗ nào, nhưng đó là quyền lợi trong hợp đồng cũng quy định rõ, chả ai ép ai được
Anh cứ đợi nhé, sắp rồi. Nhưng chăng biết là bao giờ nữa ạ. hehehe
ờ, nhưng quan trọng là mình lấy được bao nhiêu tiền trong đó ra mà thích mua gì thì mua, thích ăn gì ăn, ko phải xoắn chứ :D a thì gặp bạn bè vẫn chỉ toàn trà đá với kẹo cao su thôi :D các bữa tiệc thì chủ yếu bị ép quá thì đi chứ cũng chả sung sướng gì :)
Nếu nghỉ thế thì bên e có phải viết đơn xin nghỉ, ghi rõ lý do và trình Sếp ký ko?

Mấy bà đồng nghiệp lâu năm sẳn sàng nói mình công khai luôn ý chứ, chả sợ gì mình đâu mà chỉ nói xấu sau lưng e ạ. Nếu làm Sale thì mọi người đánh giá qua số lượng khách mang về, còn làm Back đánh giá qua hiệu quả công việc, gặp những bà lắm mồm, thích đặt điều vu khống thế này mới gọi là phiền phức này. Nhất là tâm lý của người mới, chưa biết ai với ai, chả dám nhảy lên cãi nhau tay đôi với bà ý đâu. Trong trường hợp bà ý mà là người đc việc, Sếp tin cậy thì lại càng phiền cho mình hơn thôi.
Em ngày mới vào còn nai tơ chứ giờ mà ai nói linh tinh ( kể cả sếp) thì đừng thì cứ thử xem. Cái gì cũng vậy, đúng thì thôi. Nói gì thì nói, phải có lý có tình

Em thì nghĩ, nếu thực sự có năng lực, muốn giữ có khi còn chẳng được vì dù sếp nhưng ông nào chả phải chịu chỉ tiêu. Kiếm được nhân viên có năng lực khó lắm chứ. Ai lại còn đuổi đi. Nếu thực sự bị đuổi, phải xem lại chính mình cái đã. Tiên trách kỉ, hậu trách nhân.
tất nhiên nếu e đang là trụ cột của phòng, doanh số lúc nào cũng đứng đầu thì chả ngại gì mấy bà như thế cả; ở đây là a đang đề cập tới các bạn mới vào, còn đang trong giai đoạn làm quen với công việc, chưa đóng góp được gì nhiều cơ

ờ, nhưng quan trọng là mình lấy được bao nhiêu tiền trong đó ra mà thích mua gì thì mua, thích ăn gì ăn, ko phải xoắn chứ :D a thì gặp bạn bè vẫn chỉ toàn trà đá với kẹo cao su thôi :D các bữa tiệc thì chủ yếu bị ép quá thì đi chứ cũng chả sung sướng gì :)
Nếu nghỉ thế thì bên e có phải viết đơn xin nghỉ, ghi rõ lý do và trình Sếp ký ko?
Hơ hơ, bên em mọi người hay đùa nhau

Mình làm ngân hàng, mình là người có tiền, sao phải xoắn. Câu cửa miệng của anh chị em phòng em đấy. hihi

Ở đâu chả phải làm hả anh.

Đọc câu từ trong bài ủa em chị thấy có nhiều mâu thuẫn quá. Chẳng hiểu cụ thể nó là như thế nào. Nhưng chị thấy thế này:

T1: Bay nhảy được, chứng tỏ em cũng phải là người có năng lực dù chưa biết là năng lực đến đâu

T2: Nói " tham tiền bỏ ngãi" là không đúng, vì là con người thì ai cũng muốn vươn lên, vậy nên chỗ nào tốt hơn thì đến. Đó là chuyện chả ai cấm và tránh được. Giống như việc KH đang gửi TK bên ngân hàng mình mà bên NH khác lãi suất cao hơn thì họ rút đi là chuyện tất yếu. Mình không những không được khó chịu mà còn phải vui vẻ, chuẩn bị tiền chẵn, có khi còn phải cho xe tiền chuyển tiền cho họ đến NH mà họ muốn gửi. Đó là điều nên làm. Ở đây em cũng giống như thế thôi. Mỗi người đều có một cách phấn đấu và vươn cao riêng mà. Nhưng nếu là chị, chị lại quan điểm khác. Chị không thích sự bay nhảy. Vì mình có bay nhảy, lương có cao hơn chút thì đổi lại áp lực cao hơn rất rất nhiều vì cái gì cũng có tính 2 mặt mà. Nhưng quan trọng nhất là mình bay nhảy nhiều thì suốt đời mình chỉ làm kiếp nhân viên. Nếu đã có tố chất sao không tìm hướng mà phát triển đi lên. Bay nhiều đến lúc mỏi cánh lại rơi oạch xuống đâtfs thì xong.
ui, điều cả xe đi chở tiền cho khách tới đối thủ cạnh tranh cơ à, dịch vụ tốt ghê :D a mới chỉ thấy người ta điều xe đi chở tiền về cho ngân hàng mình thui

tất nhiên nếu e đang là trụ cột của phòng, doanh số lúc nào cũng đứng đầu thì chả ngại gì mấy bà như thế cả; ở đây là a đang đề cập tới các bạn mới vào, còn đang trong giai đoạn làm quen với công việc, chưa đóng góp được gì nhiều cơ
Không biết mọi người thế nào, chứ tín dụng phòng em, có mấy người mới vào, mấy anh chị em chỉ bảo, hướng dẫn cho nhiều và tận tình lắm, chả ai nỡ bắt nạt đâu anh. Phòng em có em mới vào, em ấy cứ khen mấy anh chị mãi làm lúc nào cũng thấy vui . hehe.

Mà chả hiểu nhiều người kiểu gì ấy nhỉ. Gieo nhân nào gặp quả ấy. Tốt với người, khắc được báo đáp. Vậy sao mà cứ bày vẽ mấy chuyện bắt nạt với nói xấu. Mệt mỏi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,912
Thành viên mới nhất
eazyemerch
Back
Bên trên