Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

Eo. Như vậy em thấy chả chuẩn mấy. Không có ai đấm thì mất cái vế đau đơn kia thôi, chứ sao mà trống rỗng???
trời ạ, đâu phải gặp chỉ để đấm thôi đâu, đó chỉ là 1 phần thôi; còn ngồi chia sẻ niềm vui nỗi buồn nữa chứ :D

Ôi, thích gì là mua, thích gì là ăn -> Em phải nhiều tiền lắm
Thích đi chơi là xin nghỉ đi chơi -> Sếp dễ tính dã man
Thích làm gì là làm -> Cái này phải lên Sếp mới làm mọi thứ theo ý mình đc, hic

Em phải nhiều tiền lắm==> Chuẩn mà anh, ai chả nghĩ làm Ngân hàng nhiều tiền. Có ai nghĩ là ít đâu. hahaha

Sếp dễ tính dã man==> Chả dễ tính thì 1 năm ta cũng có 12 ngày phép. Không cho cũng phải cho

Cái này phải lên Sếp mới làm mọi thứ theo ý mình đc==> Haizzz, sắp rồi an ạ. Nưng chưa biết bao giờ thôi. hihih

Cho em chia sẻ nỗi buồn phiền của em:
"Vào làm việc, đậu vào ngân hàng yêu thích nhưng lại được chuyển qua bộ phận khác.
Thử việc 2 tháng, chưa ký xong hợp đồng 1 năm đã nhảy sang ngân hàng khác, áp lực cao hơn nhưng lương cao hơn, dù chỉ cao hơn 7 trăm ngàn đến 1 triệu thui.
Chẳng biết mình là đứa tham tiền bỏ ngãi( ngân hàng ý) hay sao nữa "
đau lòng :(

lương thì thấp, sếp thì ngu, đồng nghiệp thì xấu tính.
làm ở cái pog toàn mấy mụ đàn bà, mệt như j, nói xấu nhau thì quá là giỏi và điêu, mệt ng quá đi, chán chỉ mún bỏ việc mà k tìm đc việc mới, nhục quá :(((

làm ở cái pog toàn mấy mụ đàn bà, mệt như j, nói xấu nhau thì quá là giỏi và điêu, mệt ng quá đi, chán chỉ mún bỏ việc mà k tìm đc việc mới, nhục quá :(((
đang thử việc hay vô chính thức vậy ?
nếu đang thử việc thì đi luôn và ngay =((((((
cùng tâm trạng=((((((((((((

Uống cốc nước lạnh cho hạ hỏa bạn ơi. Đừng nóng quá như thế

Đúng là làm việc với mấy bà chị già già rồi mà chưa chồng thì khó chịu cực kỳ luôn. Nhiều lúc lại còn cậy làm lâu rồi mà tỏ ra nguy hiểm. Ức chê không chịu được

Mình cũng từng mún nghỉ việc vì ức chế

Nhưng bây giờ mình suy nghĩ khác rồi.

Mình cứ sống thật tốt và hòa đồng, còn họ muốn đặt điều gì thì kệ họ. Chả quan tâm làm gì cho mệt. Vì có nói thì cũng chỉ dám nói sau lưng mình. Như vậy là hèn. Hơn nữa mình sống thế nào, mọi người biết, có đặt điều cũng chẳng ăn thua, có khi đi buô chuyện lắm lại còn bị người ta khinh cho.

Hehe. và bây giờ, mình cứ thoải mái sống thế thôi. Bạn cũng vậy nhé.

Em phải nhiều tiền lắm==> Chuẩn mà anh, ai chả nghĩ làm Ngân hàng nhiều tiền. Có ai nghĩ là ít đâu. hahaha

Sếp dễ tính dã man==> Chả dễ tính thì 1 năm ta cũng có 12 ngày phép. Không cho cũng phải cho

Cái này phải lên Sếp mới làm mọi thứ theo ý mình đc==> Haizzz, sắp rồi an ạ. Nưng chưa biết bao giờ thôi. hihih

- Ôi, thế nhiều thật à, chúc mừng e nhé. Hôm nào shopping cho a đi ké :D
- Chỗ a thì 12 ngày nó chỉ là mức tối đa thôi, còn thực tế thì nghỉ bao nhiêu ngày phải được sự đồng ý của Sếp, nghỉ từ 3 ngày liên tiếp trở lên phải trình TGĐ :(
- Khi nào lên cho a chân thư ký nhé :p

nói xấu nhau với nhân viên đã tức, a biết có bạn còn bị đồng nghiệp nói xấu với Sếp dẫn tới phải nghỉ việc cơ e ạ, người mới là hay bị o ép, bắt nạt lắm, gặp đc đồng nghiệp tốt thì sướng, chứ chả may gặp phải đồng nghiệp xấu thì ..........

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,102
Tổng số thành viên
351,943
Thành viên mới nhất
hello88vipwin
Back
Bên trên