Bằng khá liệu có thể vào được Ngân hàng?

mình muốn hỏi là có nơi nào lúc xem hồ sơ. họ chỉ nhận bằng giỏi và xs k ạ?
tức là loại từ vòng đầu tiên ấy?
cảm ơn mn
Có bạn ạ, vd như chương trình NGO Leaders (Management Trainee) của TCB, họ ghi luôn từ đầu là chỉ tuyển từ bằng giỏi trở lên. K phải bank nhưng có thể kể đến Big4, cũng toàn bằng giỏi trở lên (thời gian gần đây) vì lượng hồ sơ nộp nhiều. Việc loại hồ sơ cũng là để giảm áp lực tổ chức thi thôi, có thể hiểu được. Đôi khi đến bằng giỏi cũng vẫn bị loại như thường vì có nhiều người cùng bằng giỏi nhưng GPA cao hơn.
Nói chung là thớt cố được thì hãy cứ cố lên :D. Bằng khá vẫn nhiều người thành công nhưng trong môi trường cạnh tranh khốc liệt như hiện nay thì cố được thì cứ cố vì bằng giỏi nhiều lắm.
Có khi người ta lại so cùng 1 rổ FTU với nhau và thấy là giỏi + xuất sắc nhiều thế này thì khá là tiêu chí để loại rồi. Còn 1 rổ trường X, giỏi ít, khá cũng không nhiều thì lúc đấy khá vẫn được đánh giá cao :D. Nên nghĩ như vậy mà phấn đấu :D.

Chào các anh chị,
Em đang là sinh viên năm cuối - trường Ngoại Thương Hà Nội. Em đang lo ra trường ko xin đc việc, vì m ng cũng biết, cử nhân thất nghiệp rất nhiều :(
Mà điểm trung bình của em bây giờ chưa đủ để được bằng giỏi, nó đang mấp mé. Nói vậy, nhiều người lại bảo bằng khá cũng đc chứ sao. Nhưng thực sự bây giờ, bằng giỏi nhiều nhan nhản, các trường khác điểm cũng cao lắm, các bạn em điểm toàn vào loại giỏi và xuất sắc.
Em muốn hỏi là bằng khá liệu có thi đc vào ngân hàng ko?
Mong các anh chị cho em lời khuyên
Em cảm ơn nhiều ạ :)

Em đừng lo nghĩ quá, k hẳn là NH nào cũng có ycau cao. Có rất nh` NHTMCP tuyển sale đâu có qtrong bằng cấp và nơi TN. Quan trọng là đi bán hàng thì phải bán dc hàng. Phải thể hiện mình năng động và mạnh mẽ ;)

Nói thật là hôm trước có 1 cậu đến pv xin làm ctv chỗ của anh . Bằng giỏi KTQD - học theo chương trình tiếng anh gì 4 năm liền chỉ = tiếng anh thôi . Điểm làm việc nhóm giao tiếp quan hệ kh 10 phẩy ... vẫn tạch như bình thường . Lý do ngoại hình ko ưa mắt người nhìn + chả biết học điểm 10 phẩy kiểu gì mà nói chuyện như gà mắc thóc :)) loại luôn !

Nói thật là hôm trước có 1 cậu đến pv xin làm ctv chỗ của anh . Bằng giỏi KTQD - học theo chương trình tiếng anh gì 4 năm liền chỉ = tiếng anh thôi . Điểm làm việc nhóm giao tiếp quan hệ kh 10 phẩy ... vẫn tạch như bình thường . Lý do ngoại hình ko ưa mắt người nhìn + chả biết học điểm 10 phẩy kiểu gì mà nói chuyện như gà mắc thóc :)) loại luôn !
kỹ năng giao tiếp nó phụ thuộc nhiều thứ: tính cách bẩm sinh, sở thích, kinh nghiệm ..... nếu là một người bản tính hướng nội, ko thích giao tiếp thì có ngồi nhà đọc 10 cuốn sách dạy giao tiếp của những diễn giả hàng đầu thế giới cũng khó để tiến bộ được lắm :) còn nếu viết ra giấy cần phải giao tiếp như thế nào để thành công thì những người này lại cực giỏi :D

kỹ năng giao tiếp nó phụ thuộc nhiều thứ: tính cách bẩm sinh, sở thích, kinh nghiệm ..... nếu là một người bản tính hướng nội, ko thích giao tiếp thì có ngồi nhà đọc 10 cuốn sách dạy giao tiếp của những diễn giả hàng đầu thế giới cũng khó để tiến bộ được lắm :) còn nếu viết ra giấy cần phải giao tiếp như thế nào để thành công thì những người này lại cực giỏi :D
Thế tôi hỏi ông đi giao tiếp khách hàng mà lại dùng bút với giấy viết để nói chuyện thì khách hàng có đi luôn ko ?
Nếu mà văn hay chữ tốt viết trên giấy thì làm nhà báo hay nhà văn đi ... chứ ko phù hợp với việc tín dụng mà lại là khcn nữa ... tạch là phải rồi !

Thế tôi hỏi ông đi giao tiếp khách hàng mà lại dùng bút với giấy viết để nói chuyện thì khách hàng có đi luôn ko ?
Nếu mà văn hay chữ tốt viết trên giấy thì làm nhà báo hay nhà văn đi ... chứ ko phù hợp với việc tín dụng mà lại là khcn nữa ... tạch là phải rồi !
à, tôi chỉ đoán cái lý do 10 điểm giao tiếp của em nó thôi :D

Đôi khi 10 phẩy toàn là ảo, cỡ 9 chấm khéo lại thực chất hơn =)))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,479
Thành viên mới nhất
oozbb839
Back
Bên trên