Bằng khá liệu có thể vào được Ngân hàng?

Lytd

Thành viên
Chào các anh chị,
Em đang là sinh viên năm cuối - trường Ngoại Thương Hà Nội. Em đang lo ra trường ko xin đc việc, vì m ng cũng biết, cử nhân thất nghiệp rất nhiều :(
Mà điểm trung bình của em bây giờ chưa đủ để được bằng giỏi, nó đang mấp mé. Nói vậy, nhiều người lại bảo bằng khá cũng đc chứ sao. Nhưng thực sự bây giờ, bằng giỏi nhiều nhan nhản, các trường khác điểm cũng cao lắm, các bạn em điểm toàn vào loại giỏi và xuất sắc.
Em muốn hỏi là bằng khá liệu có thi đc vào ngân hàng ko?
Mong các anh chị cho em lời khuyên
Em cảm ơn nhiều ạ :)

Trừ khi bằng xuất sắc nhé!
Còn Khá hay Giỏi thì đều có điểm xuất phát chung là tân cử nhân thôi =))
Hơn nhau là ở nhiều cái chứ đâu phải chỉ ở cái bằng!

bằng khá hay giỏi mà hỏi, thi nghiệp vụ không biết, kiến thức thực tế về ngân hàng k có thì cũng chả ăn thua đâu em ah. Ngoại thương hay gì cũng vậy thôi .

chính vì bằng giỏi đầy nhan nhản nên em yên tâm bằng khá nhé. anh bằng khá cũng vừa đỗ Ngân hàng. bạn gái a bằng khá cũng vượt qua bao nhiêu ứng viên giỏi vs suất sắc để đỗ vào tập đoàn lớn.

đi học bằng cấp là 1 chuyện. đi làm giám đốc có nhận mình hay không là chuyện khác. Quan trọng là có làm đc việc hay ko.

Không biết thế nào chứ mấy đứa bạn anh Xuất sắc vẫn thất nghiệp. Có đứa đứng trong Top 10 tốt nghiệp thì toàn bị loại vòng hồ sơ ngân hàng bình thường nhá ( Top 10 nhá: Đừng nói là tiếng anh, tiếng việt kém) :)) còn mình cứ bình thường Khá ngta lại quý toàn loại vòng phỏng vấn cuối thôi :p.

Không biết thế nào chứ mấy đứa bạn anh Xuất sắc vẫn thất nghiệp. Có đứa đứng trong Top 10 tốt nghiệp thì toàn bị loại vòng hồ sơ ngân hàng bình thường nhá ( Top 10 nhá: Đừng nói là tiếng anh, tiếng việt kém) :)) còn mình cứ bình thường Khá ngta lại quý toàn loại vòng phỏng vấn cuối thôi :p.
ối giồi ôi :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back