4 tháng sau ngày ra trường

Giống em quá :( Ra trường được nửa năm rồi vẫn chưa tìm được việc. Rải hồ sơ khắp nơi, từ ngân hàng, kế toán, lễ tân..... mà đều không được. Không biết là do thời buổi kinh tế khó khăn hay do mình quá bất tài đây. Buồn thật. Ở nhà bị bố mẹ ca thán suốt. Anh/chị nào có công việc gì đó làm giờ hành chính thì giới thiệu em với nhé

Thời buổi kinh tế bây giờ khó khăn lắm! Chẳng dễ kiếm việc tý nào đâu.Đến các công ty còn bị vỡ nợ hoặc không thu hồi được vốn nhiều cả đống. Yên tâm đi để qua thời kỳ này thể nào bạn chẳng xin được việc. Hãy tự tin vào bản thân nhé! Nào cùng cổ vũ "Cố lên nào"

lo lắng với bi quan không giúp ích gì. lạc quan và cố gắng rồi mọi chiện sẽ ổn bạn ạ. fighting! everything will be okay at the end. if it's not okay, it's not the end.

ko bít bạn học lớp nào nhưng chúng mình chắc là đồng môn zới nhau goy. bây giờ ghế thì ít mà đ*t thì nhiều bạn à,bạn cũng đừng quá chán nản. tình hình chung cả thôi. mình nghĩ bạn chắc cũng học khá tốt nên mới học luôn đc cao học đó chứ. thôi thì bây giờ cố gắng học thật tốt và trang bị thật chắc chắn những kỹ năng cần thiết cho những đợt tuyển dụng sắp tới bạn nhé. chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nghĩ cũng cuối năm rồi cho nên bây giờ NH đang hạn chế tuyển dụng.bạn thử nộp vào 1 số vị trí các NH như SA của MSB nè.DSA của ANZ..hay DSA của VPB...cũng nhiều mà.làm lấy kinh nghiệm rồi đây cũng là bàn đạp để bạn dễ xin vào vị trí tốt hơn....

Đã 4 tháng sau ngày ra trường nhin` lại t vẫn chưa có lấy một chỗ làm nào dù là thử việc, hụt hẫng quá. Sau không chỗ nào gọi m` đi phỏng vấn, M` tốt nghiệp Đh Kih tế, một trường cũng danh tiếng, các bạn xung quanh m` ai cũng có việc để làm, người thì làm ngân hàng, người thì làm tạm công ty tài chính. m` cũng mun' đi làm để có chút ít kinh nghiệm, bớt chán nản vì suốt thời gian thất nghiệp m` không làm dc gì có ít cả. Suốt ngày lên mạng tìm việc. Đi rải hồ sơ, nhưng chả có chỗ nào gọi m` đi test cả. Cứ an ủi m` là tại m` học ngành ngân hàng nên xin việc ở các công ty bên ngoài khó khăn. Nhưng nghĩ lại thì chắc có lẽ tại bản thân m` k có năng lực, k có đam mê với ngành tài chính. M` thi vào truờng này chỉ vì m` thấy m` thi chắc chắn đậu thôi chứ thật ra m` k đam mê gì cả. h ra trường rồi mới thấy, m` yếu kém qua'. Ước gì thời gian quay lại, m` sẽ chọn con đường khác. hoặc ước gì ...có ai cho m` một chỗ trong ngân hàng (vì m` đã lỡ theo học cao học ngành ngân hàng ùi) k đam mê mà lại còn bon chen học chuyên sâu vô ngành này. Đã sai lại càng sai. M` mệt mỏi quá. M` khóc nhìu lắm. Càng ngày lại càng it' ngân hàng đăng tuyển. Đăng tuyển lại toàn đòi kinh nghiệm. Giờ đến tết còn vài tháng thôi....làm sao bây h. Càng ngĩ càng lo. Cầu mong cơ hội sẽ đến với m`...[-O<

sao bạn ni giống mình ghê ri,liệu có quen biết ko vậy

hix,sorry cac bạn vì làm loãng toeic, nhưng mình mò hoài mà ko biết cách nào để post bài lên trang U&b , đành phải hỏi các bạn băng2 cách này thôi.có bạn nào biết cách post bài lên diễn đàn thì chỉ mình zới!!!!! thanks you nhiu nhiu!!

- - - Updated - - -

mình thất nghie65p5 hơn 1 năm rồi đây..thịt là khủng khiếp, quyết tâm ko đợi bank nữa, khi nào công việc trong bank to7i1thi2 zô làm. không thì mình tìm đỡ việc khác vậy!! thật là đau lòng. huhu

Chán quá, mình cũng thế? Bây giờ cả những việc trái nghề như Kế toán, thu ngân, hành chính văn phòng, nộp hồ sơ cũng ko được gọi cơ :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên