4 tháng sau ngày ra trường

mềnh sắp chuẩn bị đi thực tập mà nghe toàn tin như này mà thấy nản quá. chắc về quê lấy vợ quá :(

h đi làm cái gì khác đi..làm Nh cũng cực khổ chứ k sung sướng gì đâu, nhưng mà ngồi 1 chỗ ở nhà thì chỉ đâm ra tự kỉ thôi, kiếm việc mà làm đi bạn, rèn kỹ năng

Mình cũng từng như bạn chủ thớt, stress nặng nề cả một thời gian dài. Nhưng bạn đừng bi quan quá, hoặc tìm cho mình cái gì đó để học, hoặc tìm việc làm giờ giấc tự do để có kinh nghiệm + thu nhập + thoải mái để tìm việc phù hợp hơn, hoặc ít ra dành thời gian chăm sóc bản thân sau ngần ấy năm học vất vả chớ :)
Cố lên nha bạn :)

mình cũng giống bạn thôi. Chẳng cty nào gọi, mình thích làm về tài chính or ngân hàng nhưng trước kia lại đkí ngành QTKD trường Hàng Không mới chết chứ mặc dù sức mình có thể thi đậu ĐH kinh tế hay ngân hàng, bây giờ mới thấy cái ngành mình học chẳng phù hợp với sở thích của mình nữa. Mình sợ cái bằng của trường Hàng Không thì các ngân hàng,cty khác chẳng muốn nhận.

Mình và rất nhiều các bạn sinh viên khác học chuyên ngành Ngân hàng ở các trường, Ngoại thương có, Học viện có, Kinh tế có, Tài chính có...cũng đều đang ở trong hoàn cảnh như bạn. Mình cũng đã khóc nhiều lắm, mỗi lần hy vọng tưởng như sẽ có việc làm thì lại là những lần mình thất bại. Có những hôm biết đc kết quả thi, tự động viên mình đừng buồn làm gì, đừng khóc làm gì, hãy tiếp tục chiến đấu với những cơ hội khác, nhưng nửa đêm tỉnh dậy, lại bật khóc huhu. Nhưng sau cơn mưa trời lại sáng. Có thể 4 tháng, mình chưa có 1 điểm để dừng chân, nhưng mình đã có thêm nhiều hiểu biết về những nơi mình apply, ôn tập đc thêm nhiều kiến thức về những vị trí mình ứng tuyển. Điều đó chắc chắn cũng sẽ hữu ích cho việc apply các công việc sắp tới của chúng mình.

Đừng nản bạn nhé, cùng cố gắng nào!

Đề nghị em khi lên UB, dù có làm biếng cỡ nào đi nữa thì cũng đánh đầy đủ chữ nghĩa dùm anh.

Em tốt nghiệp ĐH Kinh Tế ở Tp. HCM hay Đà Nẵng, Huế, Hà Nội, . . .???

Em tốt nghiệp loại gì? Em có những kỷ năng gì?

Ngoài hình của em?

Khả năng giao tiếp của em?

Anh không đọc hết Topic của em vì chỉ thấy chữ m` là anh không muốn đọc hết rồi.

Nhưng chỉ mới 4 tháng thôi mà, chưa là bao nhiêu cả. Em nên xác định lại những vấn đề anh mới nêu, còn những vấn đề khác nữa, em nên coi các TOPIC của UB mà lấy làm kinh nghiệm nhe.

Chúc em thành công qua những lời góp ý chân thành của anh!

Đề nghị em khi lên UB, dù có làm biếng cỡ nào đi nữa thì cũng đánh đầy đủ chữ nghĩa dùm anh.

Em tốt nghiệp ĐH Kinh Tế ở Tp. HCM hay Đà Nẵng, Huế, Hà Nội, . . .???

Em tốt nghiệp loại gì? Em có những kỷ năng gì?

Ngoài hình của em?

Khả năng giao tiếp của em?

Anh không đọc hết Topic của em vì chỉ thấy chữ m` là anh không muốn đọc hết rồi.

Nhưng chỉ mới 4 tháng thôi mà, chưa là bao nhiêu cả. Em nên xác định lại những vấn đề anh mới nêu, còn những vấn đề khác nữa, em nên coi các TOPIC của UB mà lấy làm kinh nghiệm nhe.

Chúc em thành công qua những lời góp ý chân thành của anh!

Anh mở lòng góp í cho tụi em, em thay mặt các bạn chân thành cảm ơn anh.
Cơ mà xét về khoản chữ nghĩa, trước khi post bài anh cũng cố gắng soát lại lỗi chính tả hen. ;))

Anh mở lòng góp í cho tụi em, em thay mặt các bạn chân thành cảm ơn anh.
Cơ mà xét về khoản chữ nghĩa, trước khi post bài anh cũng cố gắng soát lại lỗi chính tả hen. ;))

Trên UB anh cũng có nhiều bài góp ý.

Còn lỗi chính tả sai thì anh xin nhận. Cũng có lý do này nọ, nhưng nói ra làm chi, sau này đi làm tụi em sẽ khắc biết lý do.

Dấu hỏi ngã sai liên tục kakaka.
Đó là vì sao chỉ 1 phép tính đơn giản, mà đa số dân đi làm đều phải phụ thuộc vào máy tính. Rõ chán nhỉ? Còn với tụi em đang học trên ghế nhà trường hoặc mới ra, tình nhẩm nhẩm còn chuẩn lắm. hì hì

Anh cũng từng thất nghiệp, cũng làm đủ nghề, kể cả chạy bàn, làm cu ly bốc xếp . . . nên thay vì mình than trách ai đó, hoặc than trách bản thân thì chúng ta nên làm cái gì đó. Có làm (tức lao động) thì đầu óc con người mới sáng ra nhiều.

Vậy mới có câu "Lao động là vinh quang"

bạn hãy thử sức ở các ngân hàng nhỏ hơn, hoặc các công ty nhỏ thôi, lấy kinh nghiệm sau này sẽ làm chỗ cao hơn

Kinh tế khó khăn mà bạn,nền kinh tế đang tái cơ cấu,ko chỉ mình bạn rơi vào tình trạng thế đâu,cố gắng chờ đợi thôi.cố lên.:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,650
Thành viên mới nhất
lagwagonmerch
Back
Bên trên