4 tháng sau ngày ra trường

Cám ơn các bạn, đọc xong chia sẻ của các bạn m` cũng thấy có thêm chút động lực, chắc phải ráng tìm đỡ việc gì làm thôi... chờ hoài ngày vào làm ngân hàng chắc còn hơi xa...:)) h m` đâu còn nhìu thời gian để ngồi than vản, trách bản thân nữa...hix. Chaizzoooo

Bạn cũng UEH hả, mình cũng UEH K34 nè. Bạn lớp NH nào thế?
Bạn có thể làm tạm công việc sales ở đâu đó, vị trí này sẽ giúp bạn có thêm kĩ năng giao tiếp, kĩ năng bán hàng, ứng xử. Đây là điều rất quan trọng khi vào làm ở BẤT CỨ CTY NÀO đấy (chứ ko chỉ riêng NH ko thôi đâu). Mình cũng may mắn mới đậu vào 1 NH dc 1 tháng rưỡi, và NH cũng mới tổ chức lớp kĩ năng bán hàng cho NV mới vào. Nếu muốn làm sales trong NH thì bạn có thể vào Maritime, vị trí SA. Vị trí này lương thấp, chỉ tiêu khá cao, nhưng bạn vào làm thử để biết, trải nghiệm và có thêm tí kinh nghiệm ghi vào CV xin việc sau này. Các vị trí telesale ở các cty tài chính, bảo hiểm cũng dc, luyện cho bạn kĩ năng tiếp xúc, tư vấn qua điện thoại. Bạn mình cũng từng đậu vào telesale ở VP bank, bạn có thể để ý thông tin về vị trí này.
Làm ở NH thì cơ bản cũng là sales thôi, chỉ có điều là nó khoác cái tên khá đẹp đẽ là NV tín dụng hay NV QHKH nhờ có thêm hoạt động thẩm định tín dụng, thế thôi.
Chúc bạn thành công và sớm tìm dc việc làm như ý.

Cám ơn các bạn, đọc xong chia sẻ của các bạn m` cũng thấy có thêm chút động lực, chắc phải ráng tìm đỡ việc gì làm thôi... chờ hoài ngày vào làm ngân hàng chắc còn hơi xa...:)) h m` đâu còn nhìu thời gian để ngồi than vản, trách bản thân nữa...hix. Chaizzoooo
Mình K34 ngân hàng học lực TB-Khá thôi gửi CV người ta vẫn gọi phỏng vấn test bây giờ có việc ở NH TMCP rồi CV gửi 1,2 tháng trước mà giờ người ta vẫn gọi cty có, ngân hàng có( do rải đơn đại trà nhiều quá ^^) mình không tin học lực bạn học cao học lại không dc gọi đi test, mình nghĩ vấn đề của bạn nằm ở CV chưa ấn tượng chăng?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hiện tại kinh tế khó khăn nên làm j cũng khó. phải cố gắng thôi bạn ơi !!!

cố lên bạn, vận may sẽ mỉm cười với bạn thôi, mình cũng đang đi giải hồ sơ nè.

Cố gắng lên bạn, ngoài kia có nhiều người còn thất nghiệp lâu hơn bạn nữa kìa, vững tinh thần lên mới vượt qua giai đoạn khó khăn này đc chứ..cố gắng lên

Cố gắng lên bạn, ngoài kia có nhiều người còn thất nghiệp lâu hơn bạn nữa kìa, vững tinh thần lên mới vượt qua giai đoạn khó khăn này đc chứ..cố gắng lên

bạn đã học cao học rồi cơ à, kinh thế:-bd
h ngân hàng đang cơ cấu, xin vào đã khó, trụ lại còn khó hơn:-&

Đừng buồn b,thử 1 lần bỏ qua suy nghĩ mình học ngành này vì chắc chắn đậu mà thử yêu thích nó xem
Nếu vẫn k được trong thời gian này bạn vừa xin việc vừa tìm hiểu về công việc bạn yêu thích, nghề chọn người chắc đúng đó b

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên