4 tháng sau ngày ra trường

cũng khó vì bản thân bạn cũng chưa có đam mê nên vẫn chưa xác định cái đích đến của mình là gì phải biết mình THỰC SỰ muốn gì thì mới có suy nghĩ thấu đáo đc ... bh cũng nhiều nơi tuyển dụng nhưng chủ yếu làm sale ... trong giai đoạn này nếu bạn làm sale thì lương thấp nhưng đc cái mình mở rộng các mối quan hệ ... thờii buổi khó khăn ko phải lúc kiếm tiến thì là lúc đầu tư cho bản thân thôi :D như mình này học TCNH bh làm về Forex bắn vẫn tằng tằng ... cơ hội ko phải là ít mà cái chính là bản thân mình suy nghĩ thoáng ra thôi

cố lên bạn ơi !
Chúng ta chỉ thật sự thất bại khi chúng ta từ bỏ mọi cố gắn .
hi vọng thành công sẽ đến với bạn .

Rất thông cảm với bạn.
Mình cũng là SV NH nhưng mới năm 3. Và mình cũng đang có tâm trạng như bạn
Mình cũng ko có đam mê. Nhưng ít nhất mình cảm thấy nó hợp vs cuộc sống của mình, mình nghĩ mình làm được cái nghề này.
Cái cần câu cơm mà gia đình nghĩ ra cho mình mà.
Chúc bạn may mắn và sớm thành công! Kiên trì lên bạn. Không có thời gian để nhìn lại

Thất nghiệp hay ko cũng ko quan trọng bằng việc gia đình mình bạn bè mình có hắt hủi, xem thường và thất vọng về mình hay ko, hay những người đó luôn kề vai sát cánh, an ủi và động viên bạn, chỉ cần những điều đó cũng đủ làm mình vui và hạnh phúc rồi.Cha mẹ bạn có nói là mày ra trường rồi tự nuôi sống mình đi ko hay hàng tháng vẫn sẵn sàng chu cấp cho mình vì họ cũng hiểu tình trạng hiện thời của mình ra sao mà. Đâu ai muốn dựa dẫm vào gia đình ai cũng muốn chứng minh mình là người trưởng thành, nhưng hoàn cảnh đâu cho phép, thôi thì cứ cố gắng và hy vọng, còn chuyện kinh nghiệm kho có gì khó, thất nghiệp thì quay lại những nơi mình từng thực tập xin thực tập và học hỏi tiếp họ sẵn sàng đón nhân mình, và khi đã đi thực tập thì cố gắng hoà nhập vào công việc của đơn vị chứ ko phải chỉ lên đọc tài liệu, nếu mình nhiệt tình từ từ rồi cũng sẽ được giao những công việc của một nhân viên thực thụ. Sẵn đâymình khuyên những bạn sắp tới có đi thực tập thì cố gắng học hỏi được càng nhiều điều càng tốt đừng có ngỉ là đi thực tập chỉ để nhận cái con dấu chử ký của đơn vị về báo cáo lại cho trường .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ cũng Kinh tế nè bạn :) Có một thời gian tớ đã từng như bạn, thế cho nên tớ rất cảm thông với bạn :)
Ra trường thất nghiệp nửa năm là chuyện thường ấy bạn, đừng lo lắng quá ^^ . Cố gắng lên, nhìn rộng hơn nữa đi, còn rất nhiều người chưa đi làm ấy, đừng chỉ nhìn vào những người đi làm rùi sẽ khiến mình cảm thấy áp lực và chán nản hơn đấy.
Giờ vào ngân hàng có vẻ như k còn dễ nữa, bạn thử xin kế toán hay làm sale cho các thương hiệu như P&G, Unilever ấy (Bạn tớ làm ở đấy nhiều lắm, quy trình tuyển dụng có vẻ đơn giản, chỉ nộp hồ sơ rùi Pv thôi)... Lương k cao nhưng chắc cũng học hỏi được nhiều thứ lắm :)
Chúc bạn sớm tìm đc công việc phù hợp nhé ^^

Nếu như bạn cảm thấy mình ko iu thích ngành này thì đừng cố công tìm việc ở ngân hàng nữa. Bạn hãy đăng ký học văn bằng 2 vào NGÀNH NÀO BẠN YÊU THÍCH ấy. Vì mình đã ko thích thì sau đó xin được việc ở ngân hàng bạn cũng sẽ không muốn làm lâu đâu. Bây giờ bạn quyết định vẫn còn kịp mà.

:)) Đọc bài viết của thím nà e biết ngay, cơ bản nà như này. Thím học khá tốt, ra trường mún vào làm NH lớn hoặc cty lớn nhưng đều tạch cả :| Các NH lèo nhèo thì đa số công việc thực chất là làm sale lương bổng èo uột + thêm đang tái cơ cấu, sáp nhập, hợp nhất, thâu tóm đủ cả làm cho tình hình càng khó khăn #:-s Về mặc thím thì ko mún làm sale ko mún phải chạy vạy khắp nơi tìm khách hàng, lương bổng lại ko bao nhiu mà phải áp lực chỉ tiêu các thứ... Thôi thì 1 phần cũng do khó khăn chung, tạm thời thím tìm ji đó làm nuôi bản thân học tiếp để đỡ gánh nặng cho gia đình, đợi khi nào có cơ hội công việc như ý. Ngoài ra thím cũng nên dành thời gian tìm hỉu kỹ bản chất thật sự công việc mình mún làm và sẽ làm, thực chất công việc ấy ở từng NH khác nhau hay những cty là như nào, chế độ ra sao, có như mình kỳ vọng và mong mún hay ko...cái này thím có thể tìm hiểu qua các ac đi trc. Sau khi xác định dc mục tiêu thì việc còn lại là tìm đường vào đấy thôi, cái này cơ bản là do năng lực của thím rồi( năng lực cứng +mếm nhe' :D). Cơ mà tình hình nà khó khăn kinh tế chung, toàn bộ hệ thống NH sẽ phải tái cơ cấu, big four hay big five ji thì cũng phải tái thôi chẳng wa ngta chưa làm tới cho nên làm j, ở đâu cũng phải có những khó khăn và áp lực nhất định cả. Hi vọng thím sẽ tìm hiểu kỹ để xác định dc hướng đi thích hợp cho mình. fighting :D

chị còn hơn 1 năm ra trường rồi mà chưa đi làm chỗ nào cơ em ạ. Cứ cố gắng chờ đợi thôi, rồi cũng có lúc sẽ đi làm, ko ai thất nghiệp cả đời đâu mà :D

mình cũng học Ngân hàng HVTC ra đây . giờ ban ngày đi làm PBoy tối thì đi bơm xăng . nghĩ cũng nản thật bạn bè chúng nó có nơi có chốn cả rồi còn mình thì ... đi làm ko sợ cực chỉ sợ gặp phải bạn học :))

Mới có 4 tháng thôi mà, kiếm đỡ công việc gì làm để đỡ suy nghĩ về chuyện đó rồi tiếp tục ôn thi kiếm việc làm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên