4 tháng sau ngày ra trường

Sao giống tui quá vậy, Tui thấy chỗ nào tuyển là nộp ngay, cuối cùng cũng có chỗ đến đc vòng pỏng vấn . đang chờ kết quả... hy vọng may mắn sẽ mĩm cười. Tui quyết vào ngân hàng chứ ko có đổi ngành như bạn tôi là đi làm kế toán hoặc nhân viên thị trường .

Mình lại tìm được người đồng cảnh ngộ rồi. Mính có khác chút là đã đi pv nhiều nơi nhưng kq thì chẳng đến đâu...biết đối mặt thế nào với bố mẹ, anh, người thân trong gia đình đây...tết này sẽ là một cái tết buồn nhất từ khi mình sinh ra. :(((((((((((((((((((((((((

Đã 4 tháng sau ngày ra trường nhin` lại t vẫn chưa có lấy một chỗ làm nào dù là thử việc, hụt hẫng quá. Sau không chỗ nào gọi m` đi phỏng vấn, M` tốt nghiệp Đh Kih tế, một trường cũng danh tiếng, các bạn xung quanh m` ai cũng có việc để làm, người thì làm ngân hàng, người thì làm tạm công ty tài chính. m` cũng mun' đi làm để có chút ít kinh nghiệm, bớt chán nản vì suốt thời gian thất nghiệp m` không làm dc gì có ít cả. Suốt ngày lên mạng tìm việc. Đi rải hồ sơ, nhưng chả có chỗ nào gọi m` đi test cả. Cứ an ủi m` là tại m` học ngành ngân hàng nên xin việc ở các công ty bên ngoài khó khăn. Nhưng nghĩ lại thì chắc có lẽ tại bản thân m` k có năng lực, k có đam mê với ngành tài chính. M` thi vào truờng này chỉ vì m` thấy m` thi chắc chắn đậu thôi chứ thật ra m` k đam mê gì cả. h ra trường rồi mới thấy, m` yếu kém qua'. Ước gì thời gian quay lại, m` sẽ chọn con đường khác. hoặc ước gì ...có ai cho m` một chỗ trong ngân hàng (vì m` đã lỡ theo học cao học ngành ngân hàng ùi) k đam mê mà lại còn bon chen học chuyên sâu vô ngành này. Đã sai lại càng sai. M` mệt mỏi quá. M` khóc nhìu lắm. Càng ngày lại càng it' ngân hàng đăng tuyển. Đăng tuyển lại toàn đòi kinh nghiệm. Giờ đến tết còn vài tháng thôi....làm sao bây h. Càng ngĩ càng lo. Cầu mong cơ hội sẽ đến với m`...[-O<

Tình ơi ơi, tình iu học Kinh tế Huế hả??? Mình cũng thất nghiệp 4 tháng nè :)) :))
Nhưng chừ đi làm ở PPF rùi ;) ;) (cty tài chính mà bạn nói :)) :)) cái tiếng nge oai thế thui, nhưng cũng là sale ah )
Có khi nào tình iu vs mình cùng lớp k, thấy cái giọng chat này quen quá lun a :)) :))

Thoi buoi kinh te kho khan!
Minh phai tu tim loi thoat thui chi oi!
Chuc chi som tim dc viec!

Nước chảy chỗ trũng, ở đâu có xiền là ta cứ đi. ko cứ gì ngân hàng bạn à. Mình cũng học nh nè, tốt nghiệp t7. Ra trường cái đi làm tè le gia sư, cộng tác viên thẻ, nhân viên kinh doanh. Làm mấy chỗ đó vừa có thêm chút tiền xăng (đủ tiền xăng thôi nhá, 3 mẹ vẫn nuôi cơm đấy), vừa có thêm ít kn để ghi vô CV, lúc pv cứ chém tè le. Vừa rùi đang tính đi làm nhân viên kd xuất nhập khẩu, lương thử việc 3.2 triệu thì dc nh gọi đi làm. Đúng là lao động hăng say tình yêu sẽ đến bạn à.

học NH nếu ko quen biết thì ngay từ đầu đừng học . học NH là đòi hỏi phải có năng lực thực sự cơ .ko quen biết thì phải đổi lại năng lực . nếu bạn đã chót học rồi chi = bạn lấy cái đấy làm ước mơ . lấy cái đấy là nguồn sống về vật chất của mình . đến lúc đấy bản thân bạn sẽ có mục tiêu để mà cố gắng . Chúc bạn thành công !!!
tớ cũng ra trường 1 năm rồi mới tìm đc việc :D

huong da ca do qua mang
huong dan ca cuoc qua mang
cach mo tai khoan ca do online
cach mo tai khoan ca cuoc online
cach mo tai khoan ca do tren mang
cach mo tai khoan ca cuoc tren mang
cach mo tai khoan ca do qua mang
cach mo tai khoan ca cuoc qua mang
ca do tren mang

Mềnh thì có khác hơn 1 chút, đã được nh gọi đi thi nhưng bây giờ lại thấy hoài phí, ko chuẩn bị tốt kiến thức. Bây giờ mới nhớ tới câu nói của paven "Đời người chỉ sống có một lần, phải sống sao cho đến khi nhắm mắt xuôi tay khỏi xót xa ân hận những năm tháng sống hoài, sống phí". Thôi bản thân phải tự thân cố gắng vận động bổ sung thêm kiến thức, niềm đam mê thoai, chúc b may mắn và thành công.

Nước chảy chỗ trũng, ở đâu có xiền là ta cứ đi. ko cứ gì ngân hàng bạn à. Mình cũng học nh nè, tốt nghiệp t7. Ra trường cái đi làm tè le gia sư, cộng tác viên thẻ, nhân viên kinh doanh. Làm mấy chỗ đó vừa có thêm chút tiền xăng (đủ tiền xăng thôi nhá, 3 mẹ vẫn nuôi cơm đấy), vừa có thêm ít kn để ghi vô CV, lúc pv cứ chém tè le. Vừa rùi đang tính đi làm nhân viên kd xuất nhập khẩu, lương thử việc 3.2 triệu thì dc nh gọi đi làm. Đúng là lao động hăng say tình yêu sẽ đến bạn à.
Ủa, anh MBer chưa đổi nick sang màu cam đi ah? Ngưỡng mộ anh quá đi thôi ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back