Vietcombank tuyển dụng 51 cán bộ làm việc tại Hội sở

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Thi cử ở Vietcombank có tiêu cực không cả nhà nhỉ?
Có ai biết cán bộ khối tín dụng, cụ thể là làm mảng nào không nhỉ? lương lậu ở Vietcombank thế nào?
Cảm ơn ai có thông tin chia sẻ nhé. Thanks

Thi cử ở Vietcombank có tiêu cực không cả nhà nhỉ?
Có ai biết cán bộ khối tín dụng, cụ thể là làm mảng nào không nhỉ? lương lậu ở Vietcombank thế nào?
Cảm ơn ai có thông tin chia sẻ nhé. Thanks

Mình biết một chị làm tín dụng ở Vietcombank thu nhập khoảng 30 triệu/tháng. Chị ý làm ở Hội sở luôn nhé. Ở VCB thì được ăn hai loại lương là lương nhà nước theo phẩy (NH quốc doanh mà) và lương theo doanh số nữa. Nhưng nói chung thu nhập này cũng tuỳ vị trí, tuỳ người và nơi làm việc. Nếu làm ở hội sở hoặc chi nhánh có doanh số cao thì sẽ được hưởng lương cao hơn.

---------- Post added 07-11-2011 at 06:27 PM ----------

Mà đúng là VCB có khác, ngay từ vòng hồ sơ đã chỉ giới hạn 4 trường top trên và chuyên về NH là Ngân hàng, Tài chính, Ngoại thương, KTQD. Đến ĐH Kinh tế - ĐHQG cũng ko được, mà Ngoại thương với KTQD cũng chỉ tuyển những khoa hot nhất thôi ^^

chẹp chẹp, khoa đầu tư.. haizzz, cứ tưởng học ĐT thì dự tuyển NH nào cũng đủ điều kiện chứ.. :-S hóa ra VCB ko tuyển

Mà đúng là VCB có khác, ngay từ vòng hồ sơ đã chỉ giới hạn 4 trường top trên và chuyên về NH là Ngân hàng, Tài chính, Ngoại thương, KTQD. Đến ĐH Kinh tế - ĐHQG cũng ko được, mà Ngoại thương với KTQD cũng chỉ tuyển những khoa hot nhất thôi ^^

Năm nay có tuyển thêm HVTC đấy, chứ năm ngoái chỉ tuyển 3 trường KTQD, DHNT và HVNH, HVTC bị loại ngay từ vòng gửi xe

hixxxx chắc ưu tiên các anh chị có kinh nghiệm hơn mất, đứa mới chân ướt chân ráo ra trường liệu có cơ hội bon chen vào VCB ko nữa:<
thôi thì cứ thử vậy

Anh chị ơi, em mún hỏi là khi viết đơn xin việc thì mình ghi vị trí ứng tuyển là gì thế ạ, hay chỉ viết tên một trong số những khối ngân hàng ở trên thui? VD như MS01-Khối bán lẻ, thế thui ạ?
Em cũng chưa bít rõ vào VCB bao gồm những phần thi nào, xin ac chỉ dẫn giúp e với :">!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Anh chị ơi, em mún hỏi là khi viết đơn xin việc thì mình ghi vị trí ứng tuyển là gì thế ạ, hay chỉ viết tên một trong số những khối ngân hàng ở trên thui? VD như MS01-Khối bán lẻ, thế thui ạ?
Em cũng chưa bít rõ vào VCB bao gồm những phần thi nào, xin ac chỉ dẫn giúp e với :">!

Trong đơn của t , t viết như thế này này " Được biết NH đang có nhu cầu tuyển dụng ns cho Khối .... , vì vậy e làm đơn này xin ứng tuyển vào vị trí trên ( MS ..) " . Chẳng biết như thế đc chưa nhỉ :D

Năm nay có tuyển thêm HVTC đấy, chứ năm ngoái chỉ tuyển 3 trường KTQD, DHNT và HVNH, HVTC bị loại ngay từ vòng gửi xe
ơ ơ, sao vô lý thế nhỉ? trường mình có vấn đề rì mà năm ngoái lại ko tuyển nhỉ? HVTC đào tạo vẫn chuẩn mờ

ơ ơ, sao vô lý thế nhỉ? trường mình có vấn đề rì mà năm ngoái lại ko tuyển nhỉ? HVTC đào tạo vẫn chuẩn mờ

Uhm, đó là 1 cách để hạn chế hồ sơ đầu vào đó mà.
Năm ngoái lóc cóc đi nộp, chị nhận hồ sơ hỏi: em tốt nghiệp trường nào? Trả lời: HVTC. Tạch, em ko đọc kỹ thông báo tuyển dụng ah, ko tuyển HVTC nhé. Vậy là lại lóc cóc mang hồ sơ về, :(
Mặc dù có đọc thông báo tuyển dụng, ngạc nhiên vì ko thấy tên HVTC, nhg cứ vác hồ sơ đi nộp xem sao, ai dè, bị loại ngay từ vòng gửi xe thật.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net