Vị trí nào ngon nhất trong ngân hàng các bác ^^

chào các BANKER thân mến, em là sv mới tốt nghiệp, điểm TB của em khá cao trên 9. đại học ngân hàng,trình độ tiếng anh khá tốt, em muốn định hướng cho mình một vị trí tốt để khởi đầu trong ngân hàng nhưg k biết vị trí nào tốt nhất để phấn đấu ví dụ như: GDV, tín dụng, thanh toán quốc tế, xữ lý nợ...... cám ơn các BANKER!

Chỉnh sửa lần cuối:
chào các BANKER thân mến, em là sv mới tốt nghiệp, điểm TB của em khá cao trên 9. đại học ngân hàng,trình độ tiếng anh khá tốt, em muốn định hướng cho mình một vị trí tốt để khởi đầu trong ngân hàng nhưg k biết vị trí nào tốt nhất để phấn đấu ví dụ như: GDV, tín dụng, thanh toán quốc tế, xữ lý nợ...... cám ơn các BANKER!
Sao nghe cứ giông giống baby-buffalo thế nào ấy :D

Bạn ra trường với điểm số khá tốt, thì cơ hội đến với bạn sẽ rất nhiều, còn trẻ tội gì ko thử thách hết. Mỗi 1 công việc sẽ phù hợp với 1 kiểu tính cách khác nhau, chứ ko phải chỉ là điểm số.

Còn nếu bạn vẫn muốn chọn 1 bàn đạp, 1 tiền đề tốt nhất cho mình mà gia đình ko có gốc gác thì theo mình, vị trí đó là...con rể/con dâu các sếp nhé ;))

Dear bạn trancongthuong, việc bạn nói làm tín dụng thì sẽ hơi kẹt khi lập gia đình là chưa đúng hoàn toàn đâu. Sếp mình, chỉ xấp xỉ 30t, GĐ PGD rất thích nhậu nhẹt, có vợ và 1 con trai rất ngoan, khá thích cách ổng dạy con, sẽ học hỏi vài điều để sau này áp dụng :D

nói ra sợ em buồn chứ thực ra giờ ứng tuyển vào những vĩ trí định nghĩa ngon (lương cao, tầm quan trọng công việc lớn...) thì điểm phẩy và tiếng anh không phải là điều kiện e ạ. Nên nếu vì e thấy điểm phẩy cao và tiếng anh ổn mà đặt mục tiêu quá cao thì a nghĩ e sẽ không thể vươn tới ngay, từ đó sinh ra tâm lý chán nản với các công việc khác. với 1 sinh viên mới ra trường thì e có thể thử vị trí tín dụng hoặc thanh toán quốc tế rồi tích lũy kinh nghiệm và chờ đợi cơ hội hơn là ngay từ đầu đã muốn vào những vị trí ngon..

Điểm số không quan trọng mà quan trọng là bạn làm được công việc đó hay không thôi. Nói về ngân hàng thì cán bộ tín dụng vẫn là lựa chọn hay nhất, là vị trí mà bạn có thể học được nhiều nhất và cũng là nơi rèn luyện tốt vì bạn sẽ học được nhiều kinh nghiệm từ cách tiếp xúc khách hàng, gặp được nhiều dạng người, học được cách xử lí vấn đề, biết được "áp lực" là gì ( có nhiều bạn ra trường chưa hiểu hết về vấn đề áp lực đâu, nói thì dễ nhưng làm qua mới biết được), có được nhiều mối quan hệ, làm việc linh hoạt hơn không phải cố định một chỗ. Nhưng dĩ nhiên, có cái tốt cũng có cái xấu, tùy vào chíng bản thân bạn thôi, bạn có cố gắng làm đến cùng hay không và còn tùy vào tính cách và sở thích của bạn.

Dear bạn trancongthuong, việc bạn nói làm tín dụng thì sẽ hơi kẹt khi lập gia đình là chưa đúng hoàn toàn đâu. Sếp mình, chỉ xấp xỉ 30t, GĐ PGD rất thích nhậu nhẹt, có vợ và 1 con trai rất ngoan, khá thích cách ổng dạy con, sẽ học hỏi vài điều để sau này áp dụng :D
Sếp bạn là nam mà, còn ý mình nói ở đây là nữ nên đôi khi sẽ có nhiều bất tiện không phải là vì kẹt chuyện gia đình mà là công việc sẽ gây ảnh hưởng đến gia đình. Còn nếu mình có thể cân đối tốt giữa công việc và gia đình thì quá tốt rồi, điều này ai cũng mong muốn! :D

Dear chủ thớt nhé: Mình thì cũng chỉ nói chung chung, điều quan trọng không chỉ qua những lời nói của mọi người, họ cũng chỉ là có cái nhìn, cách định hướng.. vẫn là có cái riêng của mỗi người. Quan trọng hơn là tính cách, sở thích và khả năng làm việc của chính mình! Chúc bạn thành công!

Muốn biết vị trí nào tốt trước hết phải khẳng định mình đã, năng lực mình tới đâu, chủ yếu hãy xem bản thân mình có thể làm tốt ở vị trí nào, vị trí nào thấy mình mạnh thì phấn đấu vào đó, qua thời gian làm việc mới nhận ra tại môi trường làm việc đang có mình có thể làm tốt ở vị trí nào, ví dụ như giám đốc chi nhánh mình đang làm chẳng hạn
anh Nguyen Van Thanh Tam cho e hỏi để thành công như anh, 1 giám đốc chi nhánh thì 1 banker cần những tố chất và yếu tố gì, cảm ơn anh!

Thứ nhất cho anh xin lỗi, anh không phải là một giám đốc, anh là một nhân viên tín dụng, và qua 10 năm làm tín dụng cho anh bài học đó là kiến thức vững chắc, thứ hai biết cách vận dụng kiến thức đã học với kiến thức thực tế một cách nhanh nhạy không nên máy móc khô cứng, thứ ba kiến thức hiểu biết xã hội phải đa dạng vì không có trường lớp nào dạy chúng ta tỉ mỉ cách tiếp xúc hay xử lý một tình huống nhất định, và điều cuối cùng phải hiểu chúng ta đang hoạt động trong môi trường cạnh tranh, nên phải biết xử lý nhạy bén với mọi tình huống khi giao tiếp với khách hàng, và biết cách tạo quan hệ với khách hàng để khai thác tốt khách hàng cho mình.

Thứ nhất cho anh xin lỗi, anh không phải là một giám đốc, anh là một nhân viên tín dụng, và qua 10 năm làm tín dụng cho anh bài học đó là kiến thức vững chắc, thứ hai biết cách vận dụng kiến thức đã học với kiến thức thực tế một cách nhanh nhạy không nên máy móc khô cứng, thứ ba kiến thức hiểu biết xã hội phải đa dạng vì không có trường lớp nào dạy chúng ta tỉ mỉ cách tiếp xúc hay xử lý một tình huống nhất định, và điều cuối cùng phải hiểu chúng ta đang hoạt động trong môi trường cạnh tranh, nên phải biết xử lý nhạy bén với mọi tình huống khi giao tiếp với khách hàng, và biết cách tạo quan hệ với khách hàng để khai thác tốt khách hàng cho mình.
cám ơn a đã chia sẽ kinh nghiệm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,546
Thành viên mới nhất
Kubetlegalcom
Back