Vị trí nào ngon nhất trong ngân hàng các bác ^^

chào các BANKER thân mến, em là sv mới tốt nghiệp, điểm TB của em khá cao trên 9. đại học ngân hàng,trình độ tiếng anh khá tốt, em muốn định hướng cho mình một vị trí tốt để khởi đầu trong ngân hàng nhưg k biết vị trí nào tốt nhất để phấn đấu ví dụ như: GDV, tín dụng, thanh toán quốc tế, xữ lý nợ...... cám ơn các BANKER!

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh biết là em sẽ đọc và hiểu sai ý anh ở câu nói lần trước, quả không sai, tự nhiên được làm giám đốc chi nhánh

Mình cũng đang làm ngân hàng, thấy mọi người bình luận cho ý kiến nên cũng xí xọn đóng góp, theo cá nhân mình thôi nha, mình từng là người rất khao khát làm việc trong ngân hàng từ thực tập cho đến làm việc chính thức nhưng làm một thời gian rồi thì ko còn cảm thấy như hồi đầu nữa, ngân hàng ko như ở ngoài nhìn vào đâu (mình nói cái này ra sợ mọi người ko đồng ý nhiều):mình thì chỉ làm ngân hàng nhỏ nhưng bộ phận nào cũng phải có chỉ tiêu (kể cả ngân quỹ), cuối tháng thấy tín dụng chạy đôn chạy đáo, lúc làm báo cáo thì mặt cau lại, ko thì gằn giọng hết cỡ để đòi nợ, bỏ tiền túi để đền tiền, làm ngoài giờ là chuyện rất bình thường ( nhưng ko có tiền làm ngoài giờ đâu nhé),... Thấy bạn rất có hứng thú với ngành ngân hàng thì nên thử vào làm ( -hoc kế toán thì làm gdv, kê toán, thanh toán quốc tế: vị trí này thì ngồi trong nhà thôi, nhưng cũng có chỉ tiêu, làm nhiều, liên quan đến tiền mà sai hay thiếu thì bỏ tiền túi mà đền, về trễ. - tài chính thì làm tín dụng: có thể thoái mái thời gian hơn, đa phần là ra ngoài, nhưng CHỈ TIÊU mới là quan trọng,...), còn trẻ dại j mà ko thử. Nếu thấy không hợp thì có thể chuyển sang cty nc ngoai làm vì mình thấy bạn có bẳng giỏi, giỏi ngoại ngữ + kinh nghiệm làm việc tại ngân hàng nữa thì xin đi đâu có dk tốt hơn cũng dễ mà.

Chủ đề hót muôn đời ấy nhỉ. Lâu lắm mới quay lại ub xả mệt....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên