Vị trí nào ngon nhất trong ngân hàng các bác ^^

• Bắt đầu Bắt đầu nttam.hcm
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
chào các BANKER thân mến, em là sv mới tốt nghiệp, điểm TB của em khá cao trên 9. đại học ngân hàng,trình độ tiếng anh khá tốt, em muốn định hướng cho mình một vị trí tốt để khởi đầu trong ngân hàng nhưg k biết vị trí nào tốt nhất để phấn đấu ví dụ như: GDV, tín dụng, thanh toán quốc tế, xữ lý nợ...... cám ơn các BANKER!

Chỉnh sửa lần cuối:
về cơ hội thăng tiến, điều kiện làm việc và quan trọng là $$:p
các a c Bankers phân tích cho em vài vị trí được không vì e chưa cọ sát thực tế để xác đinh
Thanks & best regards!

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin được hỏi danh tính cocghe được không ạ. Nhờ bạn mà mình đã trở thành 1 trong rất nhiều bankers nhé. Thanks b nhìu nhìu nha. Nhưng lượn qua UB 1 vòng, đoán đoán bạn là MB thì phải. Thấy có vẻ ưu ái và dùng nhiều từ ngữ văn hoa cho ngân hàng này lắm nhé. hi`
Hi bạn, cảm ơn bạn nhiều nhé:). Chúc mừng bạn đã trở thành 1 banker:). Mình cũng chỉ hỗ trợ để giúp các bạn nắm bắt kịp thời các thông tin tuyển dụng & chia sẻ một số thông tin, tài liệu mình biết chứ cũng k giúp được gì nhiều mà. Mình k phải MBer bạn ạ, chỉ là có ấn tượng rất tốt về MB khi tiếp xúc với các MBer thôi:D

Hi bạn, cảm ơn bạn nhiều nhé:). Chúc mừng bạn đã trở thành 1 banker:). Mình cũng chỉ hỗ trợ để giúp các bạn nắm bắt kịp thời các thông tin tuyển dụng & chia sẻ một số thông tin, tài liệu mình biết chứ cũng k giúp được gì nhiều mà. Mình k phải MBer bạn ạ, chỉ là có ấn tượng rất tốt về MB khi tiếp xúc với các MBer thôi:D
Hi. Thế cocghe đang làm ở đâu thế? Có lẽ bạn chưa tiếp xúc với hết các bankers của những ngân hàng khác thì sao? Biết đâu bạn lại có ấn tượng tốt hơn? hi`hi`. Lần trước do vô tình đọc được tin tuyển dụng của bạn mà mình đã là 1 banker. Thấy rất vui và rất muốn cảm ơn mà chẳng biết làm cách nào. Hôm nay mới lập nick trên UB mới nc được với bạn. Vẫn muốn nói cảm ơn bạn 1 lần nữa. Thanks b nhìu nhìu nhé. hi`

về cơ hội thăng tiến, điều kiện làm việc và quan trọng là $$:p
các a c Bankers phân tích cho em vài vị trí được không vì e chưa cọ sát thực tế để xác đinh
Thanks & best regards!
[
Em có thể thử sức với vị trí tín dụng. Vì bộ phân này lương cũng tương đối ổn. Vấn đề là áp lực công việc và em có đủ tố chất để làm được cv này hay không. Xin lưu ý rằng, điểm cao không phải là tất cả, chỉ là 1 điều kiện cần để xét tuyển mà thôi.

Chuẩn, tín dụng có môi trường làm việc năng động hơn các vị trí khác, là nơi tạo cho mình có quan hệ, tích lũy hiểu biết xã hội, để kết hợp kiến thức đã học với kiến thức thực tế

Học kiểu gì mà khiếp vậy trời?
Thôi ứng cử TGĐ luôn cho rồi,làm nhân viên phí:D

Điểm cao và định nghĩa như bạn về "tốt" thì làm TD mới phù hợp. Nhưng vị trí đó cũng đào thải khá khốc liệt đó, chúc bạn sẽ sớm thành công nhé.
P.S: lúc nào lên đc chức TGĐ hay Chủ tịch thì về tìm lại topic này báo cáo với mọi người ở đây nhá ^^

Với nữ thì mình nghĩ rằng vị trí Tín dụng không hẳn là lựa chọn đúng đắn mặc dù đó là vị trí năng động, cơ hội,..... Làm tín dụng dù gì vẫn phù hợp với nam hơn, vì là quan hệ, nhậu nhẹt,.. và khi thăng tiến thì điều này lại là điều cần thiết liệu khi bạn lập gia đình thì thế nào? Bạn sẽ thấy rằng điều đó ko ảnh hưởng nhiều khi mà bạn chưa lập gia đình, khi tuổi bạn còn đang rất trẻ nhưng điều bạn cần nghĩ đến là tương lại, mình có còn phù hợp với vị trí đó nữa hay ko?
Thật ra thì chỉ cần mình làm tốt về 1 công việc nào đó thì cũng đủ để mình có nhiều cơ hội. Mình thấy một vài công việc bạn có thể ứng cử: Thanh toán quốc tế, kế toán, giao dịch viên,... Bạn hãy làm tốt công việc, phát triển bản thân, mối quan hệ để có thể hoàn thành được chỉ tiêu ngân hàng giao thì sau 2 năm bạn có thể ứng tuyển ở vị trí cao hơn như kiểm soát giao dịch, và có thể trong tương lai sẽ là kiểm toán nội bộ, kế toán trưởng,...
Hoặc ứng tuyển vào 1 công ty tài chính nước ngoài cũng là 1 lựa chọn tuyệt vời!
Chúc bạn may mắn!

Với nữ thì mình nghĩ rằng vị trí Tín dụng không hẳn là lựa chọn đúng đắn mặc dù đó là vị trí năng động, cơ hội,..... Làm tín dụng dù gì vẫn phù hợp với nam hơn, vì là quan hệ, nhậu nhẹt,.. và khi thăng tiến thì điều này lại là điều cần thiết liệu khi bạn lập gia đình thì thế nào? Bạn sẽ thấy rằng điều đó ko ảnh hưởng nhiều khi mà bạn chưa lập gia đình, khi tuổi bạn còn đang rất trẻ nhưng điều bạn cần nghĩ đến là tương lại, mình có còn phù hợp với vị trí đó nữa hay ko?
Thật ra thì chỉ cần mình làm tốt về 1 công việc nào đó thì cũng đủ để mình có nhiều cơ hội. Mình thấy một vài công việc bạn có thể ứng cử: Thanh toán quốc tế, kế toán, giao dịch viên,... Bạn hãy làm tốt công việc, phát triển bản thân, mối quan hệ để có thể hoàn thành được chỉ tiêu ngân hàng giao thì sau 2 năm bạn có thể ứng tuyển ở vị trí cao hơn như kiểm soát giao dịch, và có thể trong tương lai sẽ là kiểm toán nội bộ, kế toán trưởng,...
Hoặc ứng tuyển vào 1 công ty tài chính nước ngoài cũng là 1 lựa chọn tuyệt vời!
Chúc bạn may mắn!
cam on banker trancongtruong, loi khuyen rat bo ich

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22