Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Bạn thi chi nhánh nào vậy, mình cũng khu vực 4, không có ngày thi cụ thể nên không có động lực ôn chắc nước đến chân mới nhảy quá !
Mình CN Sóc Trăng đây, mấy bữa nay học bài mà nôn nao quá không biết có qua vòng pv không nữa

Mn giúp mình hạch toán với:
Tổ thanh toán bù trừ mang về:
- Séc chuyển khoản cùng bảng kê nộp séc, số tiền 200 tr. Đơn vị phát hành séc là cty L. Đơn vị thụ hưởng là cty M.
- Bảng kết quả thanh toán bù trừ từ NHNN Hà Nội, NH B phải thu 375 tr.
Với lại thanh toán bù trừ có nghĩa là sao? Mình ko đc học cái này, đọc trên mạng thì thấy mơ hồ quá.
1. Lập lệnh thanh toán bù trừ
hạch toán
Nợ 4211. cty L/ có 5012: 200
gửi báo nợ cho cty L
Gửi lênh TTBT cho NH người thụ hưởng
2. Nợ 1331/có 5012: 375
Lệnh TTBT là lệnh lập ra để thanh toán giữa 2 NH cùng địa bàn nhưng khác hệ thống. nói tóm lại là khi có nv thanh toán phát sinh giữa 2 NH loại đó là liên quan đến TK 5012 thanh toán bù trừ đó bn. Hồi h mình hỉu nôm na là z

Điểm khác biệt chủ yếu của chứng chỉ tiền gửi và sổ tiết kiệm ở chỗ: thay vì đợi khách hàng vào cửa hàng mua sản phẩm, ngân hàng mang sản phẩm của mình đi bán dong :p
Tính theo cách 1 nhé! ;)
theo cách 2 mới đúng chứ? vì chứng từ kế toán đều ghi giá gốc mà.
trả lãi sau + gốc = bằng giá trị của cái chứng chỉ ấy. nên cách 2 mới đúng

Agribank làm vầy khó cho thí sinh quá, không có thông báo cụ thể. Mỗi CN 1 kiểu, chổ mình vẫn chưa thấy danh sách đâu hỏi thì bảo lên web xem, mà CN thì không có website, trên trang chủ agribank thì vẫn chưa có thông tin gì.
Mình ở CN Tiền Giang kv4, có bạn nào có thông tin gì chia sẽ với.

Agribank làm vầy khó cho thí sinh quá, không có thông báo cụ thể. Mỗi CN 1 kiểu, chổ mình vẫn chưa thấy danh sách đâu hỏi thì bảo lên web xem, mà CN thì không có website, trên trang chủ agribank thì vẫn chưa có thông tin gì.
Mình ở CN Tiền Giang kv4, có bạn nào có thông tin gì chia sẽ với.
tiếp tục chờ đợi thôi bạn ơi mình cũng KV4 đây, CN chỗ mình cũng y như bạn vậy đó, giờ chỉ biết chờ đợi thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên