Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Các bạn thử nhờ ng qua chi nhánh xem, chi nhánh m dán danh sách ở cửa ra vào luôn, ai đi qua cũng thấy. Mình gọi điện thi họ cũng bảo lên web xem thôi.

Agribank làm vầy khó cho thí sinh quá, không có thông báo cụ thể. Mỗi CN 1 kiểu, chổ mình vẫn chưa thấy danh sách đâu hỏi thì bảo lên web xem, mà CN thì không có website, trên trang chủ agribank thì vẫn chưa có thông tin gì.
Mình ở CN Tiền Giang kv4, có bạn nào có thông tin gì chia sẽ với.
anh cũng thi o CN Tien Giang day, htrc co 01 em co nguoi wen lam o do, ma gio ko nho so luu luon, hic e goi len chi nhanh hom nao vay

1. Lập lệnh thanh toán bù trừ
hạch toán
Nợ 4211. cty L/ có 5012: 200
gửi báo nợ cho cty L
Gửi lênh TTBT cho NH người thụ hưởng
2. Nợ 1331/có 5012: 375
Lệnh TTBT là lệnh lập ra để thanh toán giữa 2 NH cùng địa bàn nhưng khác hệ thống. nói tóm lại là khi có nv thanh toán phát sinh giữa 2 NH loại đó là liên quan đến TK 5012 thanh toán bù trừ đó bn. Hồi h mình hỉu nôm na là z
Cảm ơn bạn nhìu nha bạn :)
À cho mình hỏi là TK 1331 là TK Tiền gửi bằng ngoại tệ ở nước ngoài không kỳ hạn mà? sao lại hạch toán vào TK đó v bạn, có gì nhầm lẫn ko bạn

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho mình hỏi một vài vấn đề mình thắc mắc với, do Phần KT TSCĐ, công cụ LĐ và thu nhập chi phí trường mình không dạy, giờ tự đọc sách mà mỗi sách mỗi khác, mọi người giải đáp giúp với. Mình cám ơn (Do nội dung dài nên tách làm hai phần)
1. Kế toán mua TSCĐ tại chi nhánh, nếu cho NH dùng quỹ đầu tư phát triển để mua TSCĐ thì có hạch toán không vậy, đọc tài liệu của HVNH thấy không nhắc gì đến, có sách lại hạch toán, có tài liệu lại nói TSCĐ tại NH là từ nguồn sẵn có nên không thay đổi nguồn vốn, chỉ tăng tài sản cđ, giảm tài sản tiền
2. Kế toán xuất dùng và phân bổ công cụ lao động: Nếu đề cho xuất dùng công cụ và phân bổ vào chi phí 50%, còn lại để kì sau thì mình hạch toán:
Nợ TK 874 (phân bổ kì này 50%)
Nợ TK 388 (phân bổ kì sau 50%)
Có TK 311
Như vậy đúng không, trong giáo trình HVNH hình như hạch toán khác, mà lại sử dụng TK 312 (TK này đã bỏ theo thông tư 2014 rồi)
Vậy giờ hạch toán như thế nào mới đúng?
3. Kế toán thanh lý CCLĐ
Nếu hạch toán như mình làm ở mục 2, thì khi thanh lý chỉ ghi thu nhập từ mua phế liệu
Nhưng nếu làm theo giáo trình dùng TK 312 thì khi thanh lý có thêm 1 định khoản
Nợ TK 312
Có TK 311
Vậy cái nào mới đúng?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488