Tuyển dụng Agribank 2015. Hỏi kinh nghiệm và trao đổi nghiệp vụ.

EM nghĩ Agribank năm nay chắc chắn không tuyển rồi :3 còn thi vào Agribank như nào các anh chị cho ít kinh nghiệm để chuẩn bị trước nào :)) haha
Mình thấy có thi tuyển tập trung năm 2015 nhưng còn đợi các chi nhánh thông báo lên TW số lđ nghỉ để còn tổng hợp chỉ tiêu thi.Nhưng chắc chắn ko tuyển HN TP HCM.Vậy chỉ tiêu này có nhiều không?
Theo mình là ít vì hầu hết các chi nhánh số lượng lao động về hưu năm 2015 đã giảm đáng kể do chế độ thay thế từ vài năm trước ( về trước 2 3 năm).Nên năm nay tính chỉ tiêu chên lệch rất nhỏ,chỗ mình chỉ có 3 bác về hưu trong năm 2015 này.
Và chắc các chi nhánh tỉnh sẽ phải tiếp 1 lượng lđ từ HN TP HCM về ( vì 2 nơi này ko tuyển thì họ phải bon chen về quê ).
Mình cũng đang chờ thông tin thi tuyển chính thức của ngành ,và chỉ tiêu của chi nhánh cho người nhà nên cũng rất băn khoăn cái khoản chỉ tiêu chênh lệc định biên thực tế ít hay nhiều.
Còn vụ 500 bé kia năm 2016 sẽ thực hiện chứ năm nay chắc chưa thể.

Ừ rất vui đc làm quen :)) like cho câu nói của ban "Bạn cho mình bán than tí đi làm mệt mỏi quá gào thét cho nó dãn lòng'' :cool: Bạn vào ngành lâu chưa, có dùng face không bạn

thông báo chính xác để bà con được biết nhé, năm nay Agribank tuyển toàn hệ thống là 500 người, các vị trí: Quỹ, lễ tân, GDV. Yêu cầu " tốt nghiệp PTTH", hình thức thi tuyển phỏng vấn sơ loại và thi viết tập trung, chưa có thông báo và lịch thi cụ thể vì đang đợi các chi nhánh trên toàn hệ thống cân đối thông báo chỉ tiêu. Dự là khoảng tháng 11 có thông báo chính thức.

Sao lương ngân hàng lại thấp thế bạn, mình nghĩ ít nhất cũng phát trên 10 triệu chứ? Nếu như đúng như bạn nói lương 3,4 triệu thì ko bằng công nhận, NV ở agribank còn làm ở đấy làm gì mà không đi tìm việc khác.
b ơi ko phải chức danh nào ở ngân hàng nào lương cũng là trên 10tr cả đâu. ng ngoài nhìn vào thì cứ bảo ngân hàng nhiều tiền lắm, lương cao khủng khiếp. chứ làm rồi thì mới biết :)

b ơi ko phải chức danh nào ở ngân hàng nào lương cũng là trên 10tr cả đâu. ng ngoài nhìn vào thì cứ bảo ngân hàng nhiều tiền lắm, lương cao khủng khiếp. chứ làm rồi thì mới biết :)
Thế nhân viên bình thường ở ngân hàng là bao nhiêu hả ban?

Mình biết mấy người làm Agribank ở huyện mà,5tr là đã mừng rồi do có người còn 4tr/tháng, mấy năm trước lương còn chục chai mà k biết giờ ra sao lương thấp tẹt thế nữa
Mình biết mấy người làm Agribank ở huyện mà,5tr là đã mừng rồi do có người còn 4tr/tháng, mấy năm trước lương còn chục chai mà k biết giờ ra sao lương thấp tẹt thế nữa
Cậu cũng nghe nói thôi à, thế có khi là không chính xác lắm vì làm ngân hàng mà lương như công nhân vậy thì ai đi làm nữa. Dù gì thì ngân hàng nông nghiệp cũng là ngân hàng lớn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên