Tuyển dụng Agribank 2015. Hỏi kinh nghiệm và trao đổi nghiệp vụ.

Ở đâu thi đấy bạn ,mình có thấy thông tin gì tuyển dụng đâu.Có thi thì tin học ngoại ngữ và môn chuyên ngành

Tưởng bạn chắc chắn,chứ agr giờ vẫn chưa qua khó khăn nên chưa chắc có vụ thi tuyển rộng.Bạn là con em trong ngành à,vì agr có thi cũng chỉ cho con em trong ngành thi thôi.Số lượng này rất đông đã đấu đá chen trúc gần chết rồi thì bên ngoài hơi khó chen vào đấy.

Mình nghĩ năm nay vẫn ko thi đâu,năm nay còn khó khăn hơn năm trước.Có chi nhánh còn ko hoạt động đc phải nhờ trợ cấp lương từ hội sở thì tuyển thêm nhân sự có mà chết đói với nhau.Mình biết từ thông tin nội bộ ở các tp lớn chỉ đc 70% v1 còn ko có v2 ( vì chả hoạt động đc) mà mức lương 3 4 tr/1 tháng ở HN thì sống làm sao.Nên mình thấy agr đang cực kì khó khăn nói đến tuyển dụng bây giờ là rất khó.Cũng ko phải ko có thi nhưng hầu như toàn theo kiểu bù đắp or thay thế( mặc dù đã dừng chế độ thay thế từ cuối năm ngoái) nên mới có chế độ ưu tiên con em trong ngành.Giờ thay vì trả lương cho những ông lão làng bậc lương cao thì tại sao họ ko chọn trả lương cho mấy người mới vào hệ số lương thấp tịt mà năng suất làm việc cao.Nhiều bạn cứ hỏi sao agr ko thi tuyển lâu rồi mà đâu có biết rằng agr giờ có mấy nơi thiếu nhân sự đâu mà thi.Nuôi một lượng lớn nhân sự khổng lồ đã vô cùng khó khăn rồi nên mình nghĩ trung ương sẽ chưa cho thi tuyển năm nay tiếp đâu.
Sao lương ngân hàng lại thấp thế bạn, mình nghĩ ít nhất cũng phát trên 10 triệu chứ? Nếu như đúng như bạn nói lương 3,4 triệu thì ko bằng công nhận, NV ở agribank còn làm ở đấy làm gì mà không đi tìm việc khác.

Kể từ năm 2012 trở về trước thì Agribank tuyển dụng zích zắc, cứ năm cách năm lại tuyển dụng mở rộng, nhưng năm 2013, 2014 không thấy đăng tuyển và dự là năm 2015 tình hình ảm đạm. Năm 2012 tổ chức thi vào ngày 23/24-10. Thông tin tuyển dụng rơi vào T9 mà giờ năm nay cũng 20/09 rồi. Kể từ đầu năm do điều chỉnh mức lương cơ bản nên lương của cán bộ Agribank giảm khá nhiều. KV4 là 1.150.000 đ thôi bạn :(

Mình KV3 1.280.000 .Bác hà tiến lai cũng agri à ,bác ở chi nhánh nào thế

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back