Trả nợ và giải ngân ngay trong ngày!

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
Vấn đề này mình đã hỏi trên ub.com.vn rồi nhưng không thấy ai tham gia nhiệt tình hết.:(

Nguyên tắc làm việc thì mình biết là không được để tình huống trên xảy ra, chỉ được tất toàn hồ sơ vay trong ngày hôm nay thì hôm sau mới được giải ngân lại (trừ cho vay HMTD)

Nhưng đó giờ mình cũng ngu nghê không biết có các văn bản nào quy định phần này không? Cũng tính hỏi kiểm soát nội bộ nhưng mà thôi, lên đây nhờ các anh em cùng thảo luận cho vui.;)

Việc chúng ta trả nợ và giải ngân ngay trong ngày thì có ảnh hưởng gì không (cái này thì cứ hiểu là đảo nợ phải không ta).

Ông Trần Xuân Châu, Phó vụ trưởng Vụ Tín dụng NHNN cho rằng, chưa có một khái niệm chính thức về đảo nợ. Đảo nợ được hiểu thông thường là vay NHTM này để trả ngân hàng khác. (http://cafef.vn/20120517102752168CA34/ngan-hang-ai-cuu-cuu-ai.chn)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
tốt nhất trả nợ hôm trước, hôm sau giải ngân :)) bất cứ hình thức nào vay trả trong ngày thì sẽ dính vào đảo nợ, rõ ràng quá rồi mà :))

Đúng là nên cố gắng để trả vào hôm trước và hôm sau giải ngân ra rồi, nhưng với những KH họ đã thực sự khó khăn, thì cũng nên linh họat để họ nộp vào và giải ngân ra trong ngày. Chứ cứng nhắc quá, KH quá hạn thì mình cũng chết.

trả vào hôm trước, hôm sau giải ngân là ok nhất. KH cũng có mất gì đâu, tại có mượn tiền ngoài thì dù 1 ngày nó cũng tính phí 3 ngày mà.hehe

Mình nghĩ trong ngày cũng ok thôi mà, chỉ cần đảm bảo, tất toán món cũ trước, giải ngân món mới sau là đc. Trên phiếu hạch toán của kế toán sẽ có hiển thị thời gian, nên ko phải lo là giải ngân để trả nợ cũ (đảo nợ).

hồi trước mình suýt bị giang hồ hành xác vì vụ này nè. Khách hàng vay nóng để trả nợ rồi, xong định giải ngân lại thì ông xếp không chịu ký...cuối cùng mình ôm sô giải quyết với khách hàng...lần đó mỗi lần ra đường là nôm nốp lo sợ...

Phải theo trình tự thời gian là ok...Kiểm toán/kiểm soát nội bộ làm theo quy trình...Trong quy trình nếu chỉ quy định: Thời gian trả nợ phải trước thời gian giải ngân thì bạn làm như các cùm men ở trên, còn nếu quy trình ghi "ngày trả nợ phải trước ngày giải ngân 1 ngày" thì bó chiếu lê hiếu. mà chẳng có quy trình nào kỳ vậy đâu

Thời gian qua, mặt bằng lãi suất các Ngân hàng đang có xu hướng giảm. Các ngân hàng hiện nay hầu hết đều có sản phẩm vay tín chấp cán bộ công nhân viên. Đừng nói khách hàng nhé mà ngay cả các cán bộ tín dụng cho đến các nhân viên kiểm tra kiểm soát nội bộ của Ngân hàng thời gian qua cũng vay tín chấp để đảo nợ như rang lạc các món vay cũ của mình và vay lại với lãi suất thấp hơn \m/

hồi trước mình suýt bị giang hồ hành xác vì vụ này nè. Khách hàng vay nóng để trả nợ rồi, xong định giải ngân lại thì ông xếp không chịu ký...cuối cùng mình ôm sô giải quyết với khách hàng...lần đó mỗi lần ra đường là nôm nốp lo sợ...
Chắc bro hứa liều nên mới lo sợ chứ mình không hứa thì làm sao họ bắt được mình

Chắc bro hứa liều nên mới lo sợ chứ mình không hứa thì làm sao họ bắt được mình
Mình làm gì có khả năng mà dám hứa, làm gì cũng phải thông qua xếp trực tiếp chớ...là xếp ổng hứa, xong rồi ổng lôi mình ra chịu trận...gặp khách hàng thuộc loại giang hồ nữa...hix...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên