TPBank TienPhongBank tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội & TP.HCM [20.01.2013]

có khi nào tiền mất tật mang không nhỉ
Mất không 3 tháng, học xong khéo lại bảo hiện chưa có nhu cầu tuyển dụng, chị sẽ liên lạc khi nào cần nhân sự.
Mới nghĩ thôi đã thấy nản.

Có khi phải lập pic hỏi ac nào đã hoặc đang làm việc tại TPB giải thích về vụ đào tạo này cái nhỉ. Chả biết đâu mà lần

Chả có nhẽ đây là một hình thức kinh doanh,mình thì mất tiền,còn họ thì được chia hoa hồng với nhau.hjc

theo nguồn tin nội bộ của TPB đáng tin cậy thì đối với nhân viên mới phải đặt cọc tiền phí đào tạo; stien này sẽ dc bank hoàn lại sau tính vào lương 70-80%...
Theo luật lao động với doanh nghiệp nào nvay có thể bị kiện phạt tiền ~ 30trd
Tuy nhiên với nhân viên mới vào phải ký cam kết - trong đó nội dung ngân hàng luôn đúng còn quyền lợi của người lao động thì ko có =))
=> các bạn trẻ nên tìm hiểu kỹ ngân hàng này trước khi ứng tuyển. đến lúc thi đỗ rồi, nhân sự nó hỏi có đặt cọc hay không thì khó mà từ chối dc. Hình thức này hơi bóc lột các bạn trẻ.
Mình xin chia sẻ để các bạn dc biết.

theo nguồn tin nội bộ của TPB đáng tin cậy thì đối với nhân viên mới phải đặt cọc tiền phí đào tạo; stien này sẽ dc bank hoàn lại sau tính vào lương 70-80%...
Theo luật lao động với doanh nghiệp nào nvay có thể bị kiện phạt tiền ~ 30trd
Tuy nhiên với nhân viên mới vào phải ký cam kết - trong đó nội dung ngân hàng luôn đúng còn quyền lợi của người lao động thì ko có =))
=> các bạn trẻ nên tìm hiểu kỹ ngân hàng này trước khi ứng tuyển. đến lúc thi đỗ rồi, nhân sự nó hỏi có đặt cọc hay không thì khó mà từ chối dc. Hình thức này hơi bóc lột các bạn trẻ.
Mình xin chia sẻ để các bạn dc biết.
Thế này thì các bác ý nắm đằng chuôi r, chúng ta nắm lưỡi dao ah. Quá là đánh bạc vs 12 tr+3 tháng mà phần thua thiệt luôn đứng về phía mình. Vậy có nên ko ????
Có khi phải ngóng xem có đông ace báo trúng ko, nếu ít còn xem xét, nếu lại vài chục đến cả trăm ng thì thôi, e kiếu.^:)^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hic đọc xong mà hoang mang cả, chả hiểu dư lào nữa :(. Công nhận là giờ mà họ bảo đỗ, bảo đóng phí đào tạo chắc về trằn trọc rồi suy nghĩ quá :)))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,918
Thành viên mới nhất
dattt1
Back
Bên trên