Thời điểm nên nộp hồ sơ thi tuyển vào ngân hàng

keokeo

Thành viên
Mọi người ơi, góp ý giùm em với nhé
1, Em là sinh viên năm cuối đang đi thực tập? Vậy thời điểm này em có nên gửi đơn dự tuyển vào các ngân hàng hay chưa? Vì em thấy một số ngân hàng thời điểm này vẫn có tuyển. Em gửi vào thời điểm này liệu có trúng tuyển được ko?
2, Nếu em gửi hồ sơ ứng tuyển vào 1 ngân hàng, thì khoảng thời gian bao lâu sau thì em mới được gửi nữa. Vì em nghe nói có ngân hàng quy định về khoản thời gian này. Hay điều này là tùy mỗi ngân hàng? Mọi người có thể cho em vài ví dụ được ko?
Em cảm ơn ạ!

Ngân hàng giờ cũng nhiều loại. Vị trí ngon thì con cháu cả. Túm lại, thi tuyển ngân hàng k kén cá chọn canh đc. Bạn thích vị trí nào, chỉ cần thích thôi chưa cần hiểu rõ nó ntn, bạn cứ tìm và nộp tất cả. Nếu ko trúng tuyển bạn cũng có kinh nghiệm phỏng vấn, nếu trúng tuyển mà công việc ko như ý bạn cũng có kinh nghiệm viết vào CV, nếu trúng tuyển vào môi trường bạn hài lòng thì tuyệt vời :D

Thời gian này sv chưa ra trường hết nên cố gắng thi đc vào thì tốt. Sắp tới ra trường nhiều, tỷ lệ thi vào cũng khó khăn hơn

mình cũng đang là sinh viên năm cuối. qua mấy đợt thi thực tập đều tạch thấy cũng nản. bây h chắc đợi ra trường rùi mới thi vậy.

Chưa tốt nghiệp đại học liệu có qua vòng loại hồ sơ

Em đang học năm thứ 4 và chưa tốt nghiệp. Như vậy em nộp hồ sơ vào ngân hàng có bị loại vì chưa tốt nghiệp đại học ko ạ, các bạn và các anh chị giải đáp giùm em cái này với nhé

Thêm tý thông tin cho anh em, hiện mình cũng là SV năm cuối, cũng lăng xăng đi nộp nhiều nơi, thi rầm rầm , té ạch ạch, được cái thi, phỏng vấn tôt hơn và tự tin hơn. Chưa có thu hoạch gì nhưng cũng thêm được tý kinh nghiệm. Chiến đê các bạn.

các anh chị ơi
ngân hàng họ có phân biệt nhiều trường công lập và dân lập khoog ạ
em học ngân hàng tại 1 trường dân lập nên mất tự tin khi nộp hồ sơ quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất