Thời điểm nên nộp hồ sơ thi tuyển vào ngân hàng

keokeo

Thành viên
Mọi người ơi, góp ý giùm em với nhé
1, Em là sinh viên năm cuối đang đi thực tập? Vậy thời điểm này em có nên gửi đơn dự tuyển vào các ngân hàng hay chưa? Vì em thấy một số ngân hàng thời điểm này vẫn có tuyển. Em gửi vào thời điểm này liệu có trúng tuyển được ko?
2, Nếu em gửi hồ sơ ứng tuyển vào 1 ngân hàng, thì khoảng thời gian bao lâu sau thì em mới được gửi nữa. Vì em nghe nói có ngân hàng quy định về khoản thời gian này. Hay điều này là tùy mỗi ngân hàng? Mọi người có thể cho em vài ví dụ được ko?
Em cảm ơn ạ!

Thường mùa hè, tháng 6 tháng 7 các Ngân hàng tuyển dụng nhiều hơn, tháng 3 tháng 4 thì ít hơn nhưng cơ hội đậu chắc sẽ cao hơn, vì 1 lượng lớn sinh viên năm cuối chưa có bằng tốt nghiệp hầu như không tham gia thi tuyển_chúc b may mắn

Thường mùa hè, tháng 6 tháng 7 các Ngân hàng tuyển dụng nhiều hơn, tháng 3 tháng 4 thì ít hơn nhưng cơ hội đậu chắc sẽ cao hơn, vì 1 lượng lớn sinh viên năm cuối chưa có bằng tốt nghiệp hầu như không tham gia thi tuyển_chúc b may mắn

đúng đó, bạn mình năm ngoái thi MB tháng 3 chưa có bằng tốt nghiệp vẫn đậu, họ chỉ bảo khi nào có bằng thì bổ sung sau cũng được.

đúng đó, bạn mình năm ngoái thi MB tháng 3 chưa có bằng tốt nghiệp vẫn đậu, họ chỉ bảo khi nào có bằng thì bổ sung sau cũng được.

MB cho nợ bằng tạm thời mà, nếu trúng tuyển họ sẽ đào tạo 6 tháng liền. theo mình tìm hiểu được là vậy.
Cuộc sống là không chờ đợi mà :D

mình hiện đang đi thực tập tháng 5 mới xong luận văn ,mình vừa thi ở ACB rùi phỏng vấn,hum rồi được gọi đi hoàn thiện hồ sơ để gửi vào hội sở để duyệt :D,các chị ý yêu cầu xin cái giấy chứng nhận hoàn thành các môn học(kiểu k nợ môn nào ý). các bạn cứ nộp đi đừng sợ j cả,, vẫn có ngân hàng chấp nhận sv năm cuối như bọn mình đấy

mình hiện đang đi thực tập tháng 5 mới xong luận văn ,mình vừa thi ở ACB rùi phỏng vấn,hum rồi được gọi đi hoàn thiện hồ sơ để gửi vào hội sở để duyệt :D,các chị ý yêu cầu xin cái giấy chứng nhận hoàn thành các môn học(kiểu k nợ môn nào ý). các bạn cứ nộp đi đừng sợ j cả,, vẫn có ngân hàng chấp nhận sv năm cuối như bọn mình đấy
Cậu vị trí nào thế?? cậu giỏi nhỉ!! chúc mừng nhé.

thời điểm tháng 6,7 tuyển nhiều (cùng mùa ra trường của sinh viên), có 1 số ngân hàng yêu cầu sau sáu tháng mới đc nộp hồ sơ lại ( sau khi đã trượt ở vòng pv hay thi nghiệp vụ)

cho em hỏi tí, đề thi có khó ko anh, mà nội dung gồm những gì thế ạh, mà thường tập trung vào nghiệp vụ nào nữa ạh

---------- Post added 13-03-2012 at 09:15 AM ----------

MB cho nợ bằng tạm thời mà, nếu trúng tuyển họ sẽ đào tạo 6 tháng liền. theo mình tìm hiểu được là vậy.
Cuộc sống là không chờ đợi mà :D
mà ko biết sắp có đợt thi chưa thế nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22