Thời điểm nên nộp hồ sơ thi tuyển vào ngân hàng

keokeo

Thành viên
Mọi người ơi, góp ý giùm em với nhé
1, Em là sinh viên năm cuối đang đi thực tập? Vậy thời điểm này em có nên gửi đơn dự tuyển vào các ngân hàng hay chưa? Vì em thấy một số ngân hàng thời điểm này vẫn có tuyển. Em gửi vào thời điểm này liệu có trúng tuyển được ko?
2, Nếu em gửi hồ sơ ứng tuyển vào 1 ngân hàng, thì khoảng thời gian bao lâu sau thì em mới được gửi nữa. Vì em nghe nói có ngân hàng quy định về khoản thời gian này. Hay điều này là tùy mỗi ngân hàng? Mọi người có thể cho em vài ví dụ được ko?
Em cảm ơn ạ!

nhưng 1 vấn đề hết sức khó khăn là thấy ngân hàng nào đăng tuyển dụng đều cần kinh nghiệm cả, liệu với những sinh viên chưa có kinh nghiệm thì có qua được vòng gửi xe ko, mong các bậc tiền bối vào giải đáp giúp bọn em với ạ???

dạ, em muốn hỏi kỹ hơn là..nếu bị trượt ở vị trí tuyển dụng lần này thì bao nhiêu lâu em mới được nộp lại vị trí khác ạ. e xin cảm ơn

Các bạn cứ thử nộp hồ sơ đi, được gọi phỏng vấn là 1 thành công rồi. Nếu không được thì cũng coi như mình tích lũy được kinh nghiệm làm và nộp hồ sơ (cái này cũng quan trọng lắm ah). Chúc các bạn may mắn!

mình thấy mấy chị mình bảo các thường thì họ tuyển 2 đợt.giữa và cuối năm.giữa năm là tầm tháng 5.lúc đấy họ yêu cầu bảng điểm 7 kì và cả bằng tốt nghiệp cấp 3 nữa

---------- Post added 24-02-2012 at 01:52 PM ----------

nhưng 1 vấn đề hết sức khó khăn là thấy ngân hàng nào đăng tuyển dụng đều cần kinh nghiệm cả, liệu với những sinh viên chưa có kinh nghiệm thì có qua được vòng gửi xe ko, mong các bậc tiền bối vào giải đáp giúp bọn em với ạ???
kinh nghiệm ở đây có nhất thiết phải là kinh nghiệm làm ngân hàng đâu.đó có thể là kinh nghiệm gia sư hay bán hàng ở nhà thui mình nghĩ đó cũng là kinh nghiệm,làm sao bạn cho họ biết là mình có những kĩ năng gì,cái đó được rèn kuyện hay hình thành từ đâu

chào các bạn! mình cũng là sinh viên năm cuối .hôm trước mình có gửi hồ sơ bên Ngân hàng Đông Á và họ có mail cho mình hẹn ngày mai lên hội sở để sơ tuyển . nên các bạn cứ yên tâm nộp hồ sơ nhé

Chào bạn mình có chút kinh nghiệm pv Nh chia sẻ với bạn:
- Nhiều NH vẫn cho bạn nợ bằng tn bổ sung sau nhưng quyền lợi sẽ kém nv chính thức nếu bạn dc tuyển.
- Mình thấy nhiều nh ko cần kn ví dụ ACB
- Bạn cứ nộp thoải mái ko sao đâu

Mình nghĩ là được thôi, việc bạn có qua vòng hồ sơ hay không quan trọng là CV của bạn có phù hợp với vị trí tuyển dụng không thôi :D, Mình có đứa bạn tháng 4 năm ngoái chưa ra trường mà đã làm MB rồi ;))
p/s: Một số NH có quy định khoảng thời gian giữa 2 lần nộp hồ sơ như HD 6 tháng, ACB 3 tháng, Bảo Việt 1 năm đó (nếu như bạn thi viết/PV tại NH đó nhưng không đỗ)

Mình cũng năm 4 nè, mình nghe nói MB sắp có đợt tuyển nên cũng đang chuẩn bị nè

---------- Post added 02-03-2012 at 02:56 AM ----------

---------- Post added 02-03-2012 at 02:57 AM ----------

Mình nghĩ là được thôi, việc bạn có qua vòng hồ sơ hay không quan trọng là CV của bạn có phù hợp với vị trí tuyển dụng không thôi :D, Mình có đứa bạn tháng 4 năm ngoái chưa ra trường mà đã làm MB rồi ;))
p/s: Một số NH có quy định khoảng thời gian giữa 2 lần nộp hồ sơ như HD 6 tháng, ACB 3 tháng, Bảo Việt 1 năm đó (nếu như bạn thi viết/PV tại NH đó nhưng không đỗ)
ACB là 6 tháng mà bạn
tốt nhất là cứ ôn chắc rồi hãy đăng ký thi tuyển
chứ không có kiểu "thi cho biết" đâu nhá :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660