Thời điểm nên nộp hồ sơ thi tuyển vào ngân hàng

keokeo

Thành viên
Mọi người ơi, góp ý giùm em với nhé
1, Em là sinh viên năm cuối đang đi thực tập? Vậy thời điểm này em có nên gửi đơn dự tuyển vào các ngân hàng hay chưa? Vì em thấy một số ngân hàng thời điểm này vẫn có tuyển. Em gửi vào thời điểm này liệu có trúng tuyển được ko?
2, Nếu em gửi hồ sơ ứng tuyển vào 1 ngân hàng, thì khoảng thời gian bao lâu sau thì em mới được gửi nữa. Vì em nghe nói có ngân hàng quy định về khoản thời gian này. Hay điều này là tùy mỗi ngân hàng? Mọi người có thể cho em vài ví dụ được ko?
Em cảm ơn ạ!

Dear em,

1. Em hoàn toàn có thể nộp hồ sơ vào NH bất kì thời điểm nào khi NH đó tuyển dụng và em có đủ các điều kiện mà NH đó yêu cầu . Em trúng tuyển hay không là do hồ sơ của em có phù hợp với nội dung công việc của vị trí đang tuyển hay không.
2. Nếu em gửi hồ sơ vào nhiều NH thì em nộp hồ sơ vào bao nhiêu NH cũng được. Nếu em nộp hồ sơ vào nhiều vị trí khác nhau của cùng một NH thì chị nghĩ là không hợp lệ. Em nên tìm hiểu thêm thông tin ở NH em nộp hồ sơ. ví dụ chị làm ở NH Bắ Á : khi đăng tuyển nhiều vị trí thì ứng viên chỉ nộp hồ sơ vào một vị trí. Tuy nhiền nếu trong quá trình phỏng vấn , bên nhân sự cảm thấy em phù hợp ở vị trí khác thì cũng sẽ thông báo với em để em cân nhắc.

Chúc em may mắn !

Rgds.

Em cảm ơn chị nhiều ạ. Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ thêm với ạ! Sinh viên chúng em rất cần những kinh nghiệm bổ ích của anh chị đi trước!

Thời điểm này tụi em vẫn chưa bảo vệ luận văn tốt nghiệp/ thi tốt nghiệp, chỉ có bảng điểm tạm thời của 7 kì học trong khi NH yêu cầu tốt nghiệp đại học. Vậy nếu nộp hồ sơ vào lúc này ( các NH đang liên tục tuyển ) thì phần trăm qua đc vòng hồ sơ của tụi em thế nào ạ. Xin các anh chị cho tụi em những lời khuyên. Thanks in advance:D

Thời điểm này tụi em vẫn chưa bảo vệ luận văn tốt nghiệp/ thi tốt nghiệp, chỉ có bảng điểm tạm thời của 7 kì học trong khi NH yêu cầu tốt nghiệp đại học. Vậy nếu nộp hồ sơ vào lúc này ( các NH đang liên tục tuyển ) thì phần trăm qua đc vòng hồ sơ của tụi em thế nào ạ. Xin các anh chị cho tụi em những lời khuyên. Thanks in advance:D
% là tùy thuộc vào bạn thôi..nếu hồ sơ của bạn "đẹp" thì qua vòng gửi xe chắc rồi.....nhưng vấn đề là ở mấy vòng trong cơ ;))....mình sợ nhất phần nghiệp vụ :(

hehe, thấy các anh chị khóa trước bảo chỉ sv năm cuối gửi hồ sơ các NH vẫn gọi đi phỏng vấn
được thì tốt, không được thì coi như đi thử lấy kinh nghiệm phỏng vấn, lần sau cho đỡ run :D

Làm việc là công việc cả đời,tại sao chúng ta cứ phải "nóng" nhỉ :D
Khi nào chúng ta cảm thấy well-prepared and qualified,okay submit ! :)

Chào các bạn. Mình là Hùng, vào thời điểm 29/3/2011, khi đó mình cũng vẫn đang trong thời gian thực tập, và mình cũng đã thử nộp vào MSB và ABBank.Đầy là những trải nghiệm đầu tiên của minh. Học được rất nhiều qua những buổi thi và phỏng vẫn tại đó. Tự nhận thấy mình còn yếu kem nhiều mặt và cũng chưa thực sự đầu tư vào đó nhiều nên bị " tạch ".:)). Vì vậy, mình xin đóng góp ý kiến với các bạn sinh viên năm cuối là nên thử sức mình, đừng ngại ngùng khi m còn là sinh viên, hãy cứ thử nộp hồ sơ và đi thi thử cũng như p/v, các bạn sẽ học hỏi đc rất nhiều đấy,but nên chuẩn bị trước khi mình đc gọi đi phỏng vẫn. Chúc các bạn thành công!:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên