Review Thi vào Vietcombank

Hi mọi người, mình mới nộp hồ sơ thi Vietcombank đợt này vị trí kế toán. Mình ko học chuyên ngành kế toán nhưng may sao hồ sơ vẫn được nhận. Mình có tìm đề thi của Vietcombank để ôn thì đều thấy ghi là: "Đề thi QHKH và kế toán của Vietcombank". Như vậy là QHKH (tín dụng) và kế toán là thi chung đề nghiệp vụ à mọi người? Mình thấy trên các trang tuyển dụng của Vietcombank đều lấy tiêu chuẩn chung cho tất cả các vị trí nghiệp vụ (kế toán, khách hàng, giao dịch viên). Vậy có phải tất cả vị trí này của Vietcombank đều thi đề chung ko?

Ai đã thi ở Vietcombank hoặc biết thông tin gì chia sẻ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

Ko biết những năm trước thì thi tập trung ở những địa điểm nào thế ah.

Vòng 1: nộp hồ sơ là vòng khó nhất: hồ sơ phải đầy đủ, chiều cao tương đối gần đủ, sắc đẹp cũng phải tương đối. Đây là vòng bị loại nhiều nhất.
Vòng 2: thi sơ loại. Là vòng loại bớt những bạn không đủ kiến thức tổng thể về ngân hàng. không quan trọng tín dụng hay kế toán, các câu hỏi sẽ đủ các lĩnh vực về ngân hàng.
Vòng 3: phỏng vấn. Là vòng dễ với các bạn COCC nhưng các bạn giỏi giao tiếp, biết trang điểm nhẹ và ăn mặc đẹp (về hình thức công sở nhé: nam áo sơ mi, quần tây, cà vạt; nữ áo sơ mi, váy ngắn công sở, trang điểm nhẹ) vẫn có thể lọt vào. Đừng quan trọng là sẽ tuyển COCC thôi. Dạo này VCB cũng tuyển bên ngoài rất nhiều.

Ko biết có qua vòng 1 ko, cuối tháng 5 thi thì tầm bao giờ VCB gửi thông báo thi các bác nhỉ?

mình cũng nghĩ là qua tháng 6 thi nhưng là giữa tháng 6 hay cuối tháng 6 thi thì mình không biết. vì năm ngoái mình thi kể từ lúc nộp hồ sơ đến lúc thi cũng hơn một tháng.

Khi có lịch thi thì ng.hàng thông báo theo hình thức nào thế ah.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,450
Thành viên mới nhất
A Life Once Los
Back
Bên trên