Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

Mình apply NV QHKH Cá Nhân, test ngày 09/04/2016 , lúc test xong người ta có thông báo là khoảng 1 tuần sau có kết quả , xong mình đợi hơn 1 tuần thì gọi lại hỏi , nhân sự nói đang trình sếp gì đó. Xong ngày hôm qua 25/04 gọi kêu 27 đi pv
Bạn ở chi nhánh nào vậy á?

Nếu PV mà đậu thì bạn sẽ nhận được kết quả ngay sau đó. Dưa vào việc bạn trả lời vs nhân sự là bạn có thể thu sếp bao lâu để đi làm. SCB ngày đi làm là ngày 1 vs ngày 17 hàng tháng

Mình pv cn Tân Định, ko biết mấy cn khác thế nào, riêng GĐ cn này thì cực kỳ dễ thương, ko giống phỏng vấn xíu nào, mà chỉ là trò chuyện thôi. Nói cười rôm rả zậy đó. Nên mình cũng ko biết là tốt hay ko nữa :D

Mình đi pv câu hỏi cuối là "khi nào em đi làm được" thấy có hy vọng tí, ai dè tìm hiểu mới biết SCB ai pv cũng duoc GD hỏi câu này hết :D Bạn Thảo có được hỏi câu này không, bên đó có báo kq cho bạn chưa?:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo tham khảo trên 1 số bạn pv bên SCB thì hầu như ai cũng được hỏi " khi nào bạn có thể đi làm được" ^-^

Mình đi pv câu hỏi cuối là "khi nào em đi làm được" thấy có hy vọng tí, ai dè tìm hiểu mới biết SCB ai pv cũng duoc GD hỏi câu này hết :D Bạn Thảo có được hỏi câu này không, bên đó có báo kq cho bạn chưa?:)
Bạn cho mình hỏi, sau khi nộp hồ sơ bao lâu thì được gọi pv

Thông tin vị trí NVKHCN cho bác nào quan tâm. SCB tổ chức tiếp nhận nhân viên vào ngày 1 và 17 hàng tháng. Nhân viên vào rồi ra liên tục nên các bác cứ bình tĩnh. Rồi sẽ đến lượt. Nếu ngày tiếp nhận trùng với ngày nghỉ, lễ thì ngày tiếp nhận sẽ là ngày làm việc tiếp theo. Chỉ tiêu với NVKHCN là 6 tỷ 1 tháng, chưa tính cho vay, thẻ. Thử việc 2 tháng, lương thử việc 85% chính thức. Lương cứng được gọi là "tiền ăn trưa" trả 1.8 triệu, tính theo số ngày đi làm thực. Còn lương "cơ bản" và lương "kinh doanh" tổng khoảng 7.5 triệu, tính trên % hoàn thành chỉ tiêu. Ngoài ra không còn khoản gì khác.

Có bạn nào PV vị trí Hỗ trợ kinh doanh chưa. Vui lòng chia sẻ một vài thông tin giúp mình với

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên