Thất vọng về ACB kinh khủng :(

Bao nhiêu hứa hẹn, bao nhiêu cam kết "ACB đã nói là sẽ làm, ACB luôn cam kết .... v..v" nhưng tới hôm nay thứ 2 ngày 26/11/2012, "đùng" 1 cái nhân sự gọi lên là sẽ chấm dứt toàn bộ hợp đồng thử việc đối với nhân viên tân tuyển thử việc & học việc, bao nhiêu nỗ lực, cố gắng, hoài bão; nhiều dự định, nhiều kế hoạch còn đang ấp ủ dang dở .... tất cả đã kết thúc ... ~ 250 nhân viên, 250 con người đã được ACB thắp lửa qua giai đoạn đào tạo 1 tháng trời ... Lòng tin đã mất... Dù hiểu khó khăn của chung của NH nhưng từ đầu đã nói cắt giảm những nv yếu kém làm việc k hiệu quả, nhưng tại sao hả ACB? những ACB-er đã cố gắng dù chỉ 1,2 tháng ngắn ngủi đã cống hiến cho ACB bằng những nhân viên cũ làm việc cả vài tháng trời cũng phải ra đi là cớ sao hả ACB? K ai cam tâm cả ACB ah, quả đắng này nuốt k trồi ACB ơi %%-

Hầu hết ai đã từng vào ACB thì luôn muốn đc gắn bó và quay trở lại. Môi trường ACB cho mọi người 1 chỗ dựa, 1 niềm tin... Mong mọi người sẽ gặp may mắn hơn trong những bước đường tiếp theo. Đúng là mình đc ACB công nhận thì các NH cũng sẽ công nhận. Bởi các bạn có kiến thức mà ;)

Các bạn ơi, tình hình sắp tới còn thảm hơn rất nhiều nữa cơ. Mình là ACBer, đợt vừa rồi mới cắt giảm giờ làm và song song đó làm giảm 18-22% lương, những R* và PF* nếu không hoàn thành chỉ tiêu cũng chuyển từ Nhân viên chính thức sang cộng tác viên đồng nghĩa với việc lương thấp, không có bất kì 1 khoản trợ cấp và thưởng nào từ ACB nữa... rồi lúc đó sẽ chằng phải chờ NH cho nghỉ mà ACBers tự xin nghỉ vì đồng lương không đủ để sống...!!! Thời thế có lẽ đã thay đổi rồi, khó khăn lại càng thêm khó khăn mà thôi, ai chịu nổi thì bám trụ chờ ngày tươi sáng (hi vọng ko quá lâu) ai ko chịu nổi thì tìm chân trời mới tươi sáng hơn cho mình.

Các bạn ơi, tình hình sắp tới còn thảm hơn rất nhiều nữa cơ. Mình là ACBer, đợt vừa rồi mới cắt giảm giờ làm và song song đó làm giảm 18-22% lương, những R* và PF* nếu không hoàn thành chỉ tiêu cũng chuyển từ Nhân viên chính thức sang cộng tác viên đồng nghĩa với việc lương thấp, không có bất kì 1 khoản trợ cấp và thưởng nào từ ACB nữa... rồi lúc đó sẽ chằng phải chờ NH cho nghỉ mà ACBers tự xin nghỉ vì đồng lương không đủ để sống...!!! Thời thế có lẽ đã thay đổi rồi, khó khăn lại càng thêm khó khăn mà thôi, ai chịu nổi thì bám trụ chờ ngày tươi sáng (hi vọng ko quá lâu) ai ko chịu nổi thì tìm chân trời mới tươi sáng hơn cho mình.

Hay quá!!! Vẫn chưa phải là đáy của sự thất vọng! Mong chờ một chia sẻ thảm hại hơn :))

Năm hết tết đến rồi mà lâm vào cảnh này cũng khổ thật. Chia sẻ vs bạn :(

Nỗi niềm này không của riêng ai. Tuy nhiên các bạn cũng nên hiểu ACB là lò xay cán bộ. Họ đang cải tổ lại sau những diễn biến phức tạp của thị trường năm vừa rùi. chắc chắn trong thời điểm khó khăn hiện tại thì những NH lớn, có lượng nhân viên nhiều sẽ có sức ép về chi phí khủng khiếp. Có lẽ phương án tốt nhất của các bạn bây giờ là nộp đơn xin việc nơi khác để lánh đi nếu không muốn rơi vào khủng hoảng thu nhập. ACB có một đặc trưng là không tiếc người đâu, họ sẵn sàng đào tạo ra nhân viên khác để thay thế bạn khi bạn không còn đáp ứng được yêu cầu của họ. Màn vắt chanh bỏ vỏ này là đặc sản rùi. Cố gắng lên nhé.

Cũng nói luôn với các bạn là các ngân hàng khác rất khoái tuyển lại người của ACB, vì họ có quan điểm đây là các cán bộ được đào tạo chuẩn rùi và việc đào tạo lại hoàn toàn thoải mái, sử dụng hiệu quả và năng lực tốt. Mình nghĩ đã là nhân viên của ACB luôn là một cái mác tốt để nộp đơn tuyển dụng. Trong thời điểm này thì bạn nên chuẩn bị mọi tình huống là vừa. Mình là một người cũ của ACB và mình có cảm nhận rất rõ về điều này. Các bạn không nên quá lo lắng, buồn chút thôi, tương lai phía trước còn dài mà.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,656
Thành viên mới nhất
jiangnantiyu111
Back
Bên trên