Thất vọng về ACB kinh khủng :(

Bao nhiêu hứa hẹn, bao nhiêu cam kết "ACB đã nói là sẽ làm, ACB luôn cam kết .... v..v" nhưng tới hôm nay thứ 2 ngày 26/11/2012, "đùng" 1 cái nhân sự gọi lên là sẽ chấm dứt toàn bộ hợp đồng thử việc đối với nhân viên tân tuyển thử việc & học việc, bao nhiêu nỗ lực, cố gắng, hoài bão; nhiều dự định, nhiều kế hoạch còn đang ấp ủ dang dở .... tất cả đã kết thúc ... ~ 250 nhân viên, 250 con người đã được ACB thắp lửa qua giai đoạn đào tạo 1 tháng trời ... Lòng tin đã mất... Dù hiểu khó khăn của chung của NH nhưng từ đầu đã nói cắt giảm những nv yếu kém làm việc k hiệu quả, nhưng tại sao hả ACB? những ACB-er đã cố gắng dù chỉ 1,2 tháng ngắn ngủi đã cống hiến cho ACB bằng những nhân viên cũ làm việc cả vài tháng trời cũng phải ra đi là cớ sao hả ACB? K ai cam tâm cả ACB ah, quả đắng này nuốt k trồi ACB ơi %%-

Buồn cho các bạn ACB mà cũng lo cho mình quá! Thui đành cố gắng bước tiếp, ko bỏ cuộc, còn nhiều cơ hội khác nữa các bạn à! Cố lên Cố lên! "Kẻ thức thời mới là trang tuấn kiệt"!
Fighting!!! \m/\m/\m/

Cho em hỏi, có anh chị nào đã thực tập ở ACB và gần đây bị cắt giảm thì các anh chị đã làm những vị trí nào ạ? :-s Năm nay em chuẩn bị tốt nghiệp ngành này, đọc được tin của anh chủ thớt thấy lo ạ :(

Cho em hỏi, có anh chị nào đã thực tập ở ACB và gần đây bị cắt giảm thì các anh chị đã làm những vị trí nào ạ? :-s Năm nay em chuẩn bị tốt nghiệp ngành này, đọc được tin của anh chủ thớt thấy lo ạ :(

Cut down gần hết các vị trí mà em có thể thi vào sau khi graduate e ạ :D

chấm điểm gắt gì, chấm điểm tín dụng hả, thì trước h vậy mà, mà thấy vẫn sướng hơn mấy ngân hàng cổ phần khác ^^
Chừng nào bạn vào trong đi rồi nói cũng chưa muộn, giờ đi làm ở đâu cũng phải bỏ công bỏ sức cả, chẳng ai cho không bạn cái gì đâu, đây là năm 2012 chứ ko còn là những năm trước mà cứ nghĩ NN là sướng.

Em sắp ra trường định thi vào ACB, nghe như vậy sao mất niềm tin quá. Năm nay ACB tạo scandal mạnh quá mấy anh chị ơi. Mà cho em hỏi là khi mình được đào tạo là đào tạo gì trong ngân hàng hả mấy anh chị. Có được cấp bằng chứng chỉ gì hok??

Hi vọng không còn ngân hàng nào khác như thế này...mong thời điểm khó khăn này qua nhanh với hệ thống ngân hàng!

Em sắp ra trường định thi vào ACB, nghe như vậy sao mất niềm tin quá. Năm nay ACB tạo scandal mạnh quá mấy anh chị ơi. Mà cho em hỏi là khi mình được đào tạo là đào tạo gì trong ngân hàng hả mấy anh chị. Có được cấp bằng chứng chỉ gì hok??

Training về kĩ năng mềm, các sản phẩm huy động, tín dụng, k pass thì học lại. K có chứng chỉ

Đã có kết quả trình ngoại lệ: Hầu hết bị từ chối. Tạm biệt ACB - hẹn gặp lại vào ngày k xa.... :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133
Back
Bên trên