[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bác ơi!!! Các bác cho em hỏi h e đang học TCNH nhưng thực sự chưa biết nên xin vào vị trí nào trong NH thì tốt ạ! Em rất mong đc sự tư vấn của mọi người! E cũng chú ý đến một số vị trí như giao dịch viên, tín dụng hoặc thanh toán quốc tế ạ! EM cảm ơn nhiều ạ!

Trước mình làm cho ACB thì vào chính thức cộng hết các kiểu vào thì tầm 7 củ rưỡi. Cơ mà có cái củ chuối là trả tiền điện thoại 200k quy ra thẻ caòoooo =.= .

Ai sửa lại lương ở Standard Chartered đi ạh, làm gì có tới 1,000 usd cho nvien ạh híc
Cấp quản lý là 2,000 usd thì phải
Trc em có đậu, đã có offer lương lậu r nhưng nhìn chỉ tiêu xong e đi về :))

Nhìn Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức) có vẻ khá nhất nhỉ. @-)

Vietcombank lương chính thức gần 10tr thôi (mới vào làm) còn sau đó tăng hay ko thì mình ko biết, hiện nay chuyện lương lâu nó vô chừng lắm vì thường tính theo kết quả kinh doanh trong tháng và lợi nhuận đạt được, nên có khi tháng chỉ 7-8tr nhưng có tháng lương gấp đôi cũng có (nhưng rất ít)

vậy ráng kiếm gốc cổ thụ tìm đường chui vào ngân hàng đi mấy Bác....lương khá quá.ban đầu thì đầu tư khoang 1 năm là lấy lại vốn rồi....
p/s ko biết trụ lại nôi 1 năm ko ấy nhe...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên