Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Chào anh, Em vừa mới tốt nghiệp ĐH Kinh Tế TPHCM chuyên ngành kinh tế học. Em rất thích vị trí project asisstant, tuy không có kinh nghiệm nhưng em nghĩ với sự năng động của mình em có thể khắc phục được nhược điểm này. Em có thể gửi CV qua cho anh được ko ạ

http://ub.com.vn/threads/1558-Huong...ch-thuc-tiep-can-khach-hang-moi#axzz1S4RivdQj
http://ub.com.vn/forums/110-Sales-S...e-Chu-de-Bai-viet-8-27-span-VSa#axzz1S4RivdQj

Hy vọng 2 topic trên sẽ giúp ích được nhiều cho bạn nhé! ;)

Nhân tiện mình hỏi chút, chị phỏng vấn bạn ở vị trí chuyên viên khách hàng SME tên là gì vậy :)

Cảm ơn anh Hoangthai. Rất bổ ích anh ah.Nhưng điều này các anh chia sẻ chúng em mới thực sự biết tới :)

Em chào anh Quách Tĩnh, chào các bạn ub :x
Thời gian vừa rồi em apply khá nhiều Ngân hàng trong đó có Tech :x
Thường thì em sẽ chọn cả 2 giải pháp là apply qua mail (hoặc trực tuyến qua web) và gửi hồ sơ trực tiếp.
Em đang apply 2 vị trí là GDV và NV QHKH cho Techombank chi nhánh Hải Phòng. Em đã apply trực tuyến qua Techcombankjobs nhưng chưa thấy confirm từ nhà tuyển dụng. Em muốn nộp hồ sơ trực tiếp nhưng trên thông báo của Ngân hàng không thấy có địa chỉ cụ thể ạ!
Nhiều người đi trước khuyên em ko nên chọn Tech để làm điểm xuất phát cho mình. Nhưng em lại nghĩ khác. Có khó khăn thì mới có thành công. Con đường thằng và bằng phẳng chưa chắc đã là con đường tốt nhất!
Em vừa tố nghiệp ĐH Kinh doanh và Công nghệ Hà Nội chuyên ngành Kế toán. Kinh nghiệm làm việc và cộng tác viên cho Ngân hàng thì em chưa có những em đã có nhiều kinh nghiệm về sale, quan hệ khách hàng qua part-time job.
Vậy em có hi vọng không anh!

Mình nộp ứng tuyển vào Techcombank đợt này, có ai biết bao giờ sẽ tổ chức thi tuyển không nhỉ?
Mình chỉ lo là không được gọi thôi

Hi anh Quach Tinh.

Em hoc va tot nghiep dai hoc tai Singapore, chuyen nghanh kinh doanh quoc te. Sau khi em hoc xong, em hoc them ve ngọai hối va đi thuc tap ve giao dich ngoai hoi tai 1 cong ty tai Singapore. Hang ngay e duoc giao dich ngoai hoi trực tiếp cùng với former Chief Dealer của UBS va JP Morgan Chase Bank, giao dich bằng biểu đồ 10 giây và sử dụng phương pháp "price action" (giao dịch theo cách của tier 1 banks). Nhung dot vua rồi cong ty apply pass cho e o lai ma bi MOM rejected nen e fai ve Vietnam, vi vay nen e rat muon tim noi nao do lam chuyen ve ngoai hoi de duoc tiep tuc cong viec ma minh yeu thich. Anh la nguoi co nhieu hieu biet ve ngan hang o Việt Nam, anh co the lam on cho e vai loi khuyen duoc khong a? Em cảm ơn anh nhiều ạ !

xin chào các anh chị tiền bối!
Em là sinh viên sắp ra trường của học viện ngân hàng, kinh nghiệm ngân hàng thực tế đối với e thì gần như là ko có. Nhưng e cũng có tìm hiểu đc 1 chút đc bít rằng thực tế làm việc và học tập thì gần như chả có liên quan lắm. e thì sắp ra trường nhưng kinh nghiệm làm sale của e cũng đã nhiều ( đã từng làm sale cho 2 công ty trong vòng 2 năm ), giao tiếp có thể coi là thế mạnh của e. Nhưng nói thật là với tình hình hiện tại thi tuyển vào ngân hàng làm chuyên viên quan hệ khách hàng thì e nhận thấy cạnh tranh khốc liệt quá, chỗ nào tuyển dụng cũng đòi hỏi kinh nghiệm ngân hàng ít nhất 1 năm. e mong các a chị đi trước cho e lời khuyên về con đường tiếp cận các ngân hàng và các kinh nghiệm khác trong quá trình thi tuyển vào các ngân hàng. Mong được sự giúp đỡ và chỉ bảo của các a chị tiền bối!

Anh chị làm ở Techcombank cho em hỏi với ạ
Năm tới em là sinh viên năm cuối, em muốn được thực tập tại ngân hàng Techcombank thì cần điều kiện gì ạ? Em xin cảm ơn ạ

suy nghĩ kỹ chưa đồng chí?
xin chào các anh chị tiền bối!
Em là sinh viên sắp ra trường của học viện ngân hàng, kinh nghiệm ngân hàng thực tế đối với e thì gần như là ko có. Nhưng e cũng có tìm hiểu đc 1 chút đc bít rằng thực tế làm việc và học tập thì gần như chả có liên quan lắm. e thì sắp ra trường nhưng kinh nghiệm làm sale của e cũng đã nhiều ( đã từng làm sale cho 2 công ty trong vòng 2 năm ), giao tiếp có thể coi là thế mạnh của e. Nhưng nói thật là với tình hình hiện tại thi tuyển vào ngân hàng làm chuyên viên quan hệ khách hàng thì e nhận thấy cạnh tranh khốc liệt quá, chỗ nào tuyển dụng cũng đòi hỏi kinh nghiệm ngân hàng ít nhất 1 năm. e mong các a chị đi trước cho e lời khuyên về con đường tiếp cận các ngân hàng và các kinh nghiệm khác trong quá trình thi tuyển vào các ngân hàng. Mong được sự giúp đỡ và chỉ bảo của các a chị tiền bối!

em xin chào các anh chị ah. hiện tại em đang làm bên mảng qhkh của MARITIME ở đà nẵng,không biết là TECHCOM mình ở đà nẵng có tuyển dụng khổng ạh? và em có thể ứng tuyển khổng ạh,vì em học bên trường dân lập DUY TÂN ra ạh.
em xin cảm ơn ạh.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back