Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

Các nhận xét của các bạn rất đúng! Lương kinh doanh rất cao nhưng không phải ai cũng đạt được vì tính số dư trung bình của từng tài khoản rồi mới nhân lên điểm =>> ra lương!
1tr trung binh một tháng là 3 điểm. 1000 điểm mới được 4tr
Nói là thu nhập cao chứ mấy ai đạt được!
Đình công đi các bạn! Tăng lương giảm giờ làm! Bánh mì và tự do

---------- Post added 01-11-2011 at 03:58 PM ----------

Em lên xem trên web ý! cuối năm rất nhiều ngân hàng tuyển dụng!

---------- Post added 01-11-2011 at 04:08 PM ----------

Ông cứ thử làm SA đi thì biết!
T k làm SA nhưng t chơi cùng khá nhiều người làm SA, nhận được nhiều chia sẻ về công việc. Bản thân các SA quan hệ với các KH rất tốt. Nói chung cái j cũng có 2 mặt của nó, và mỗi người có 1 cách nghĩ và lựa chọn riêng. Cứ cố gắng xem sức mình tới đâu, có ai là thành công ngay đâu :D

Trợ lý giám đốc 7 tr là được rùi đấy chứ. Có đến nỗi nào đâu bạn :-<
:-< Nhưng mãi mãi cũng chỉ là như thế bạn ah. Trong khi chị bạn tớ cũng trợ lý giám đốc lương 800USD, chưa phụ cấp gì. Được cái làm một thời gian học được nhiều lắm! Yêu công việc dù rất vất vả nhưng cũng muốn sớm tìm được chỗ ổn định, có khả năng phát triển lên.
Dù sao Ngân hàng cũng là một cái đích cao và xa. Hôm nay phỏng vấn các chị ấy nói tớ phù hợp vs vị trí khác hơn, vd ARM chẳng hạn và sẽ lưu ý hồ sơ để gọi lại. Hi vọng :(

Bài viết rất hay và bổ ích ,còn rất chính xác luôn ,mình mới ra trường nên họ tận dụng triệt để thì đành chịu thôi :(

:-< Nhưng mãi mãi cũng chỉ là như thế bạn ah. Trong khi chị bạn tớ cũng trợ lý giám đốc lương 800USD, chưa phụ cấp gì. Được cái làm một thời gian học được nhiều lắm! Yêu công việc dù rất vất vả nhưng cũng muốn sớm tìm được chỗ ổn định, có khả năng phát triển lên.
Dù sao Ngân hàng cũng là một cái đích cao và xa. Hôm nay phỏng vấn các chị ấy nói tớ phù hợp vs vị trí khác hơn, vd ARM chẳng hạn và sẽ lưu ý hồ sơ để gọi lại. Hi vọng :(
hi bạn! hôm nay pv thế nào thế? mình ngồi cạnh nè :)

hi bạn! hôm nay pv thế nào thế? mình ngồi cạnh nè :)
Hi bạn, hnay sau khi bik nhầm phòng thi đã lon ton đi bộ lên tầng 9 :D May mà các chị quay lại cho phỏng vấn tiếp ^^ Các chị bảo em ok nhưng mà tiếng anh chưa tốt lắm :(( Nên là được chuyển hồ sơ sang vị trí khác, mai là lại đi thi luôn này. Thấy tổng đài báo về là tín dụng doanh nghiệp. Cầu giời cầu phật :-<
Ah, bạn pv kết quả thế nào ^^

Hi bạn, hnay sau khi bik nhầm phòng thi đã lon ton đi bộ lên tầng 9 :D May mà các chị quay lại cho phỏng vấn tiếp ^^ Các chị bảo em ok nhưng mà tiếng anh chưa tốt lắm :(( Nên là được chuyển hồ sơ sang vị trí khác, mai là lại đi thi luôn này. Thấy tổng đài báo về là tín dụng doanh nghiệp. Cầu giời cầu phật :-<
Ah, bạn pv kết quả thế nào ^^
úi, híc, có tin nhắn gọi đi test rùi ah c, t chẳng thấy gì cả, hay tạch rùi ấy :(

úi, híc, có tin nhắn gọi đi test rùi ah c, t chẳng thấy gì cả, hay tạch rùi ấy :(
:( k bạn ah, mai tớ lại đi phỏng vấn sơ tuyển vị trí khác cũng của vib, là các chị phỏng vấn chọn vị trí rồi chuyển cho luôn. Chiều nay thi kinh doanh ngoại hối chỉ có 2 vòng phỏng vấn k có test bạn ah.
thấy bảo phỏng vấn xong phải 1 - 2 ngày sau mới có kết quả có đc thi test k thì phải

:( k bạn ah, mai tớ lại đi phỏng vấn sơ tuyển vị trí khác cũng của vib, là các chị phỏng vấn chọn vị trí rồi chuyển cho luôn. Chiều nay thi kinh doanh ngoại hối chỉ có 2 vòng phỏng vấn k có test bạn ah.
thấy bảo phỏng vấn xong phải 1 - 2 ngày sau mới có kết quả có đc thi test k thì phải

uhm, c có yh hem, ra yh cho đỡ loãng topic :)
còn onl thì add nick t nhé : forever4711@yahoo.com

Nghe sào mà chán vậy. Nghe người ta nói làm nhân viên ngân hàng sướng lắm mà. Vỡ mộng.

tớ đang làm vị trí này đây, nói chung mình lười và ham choi nên thu nhập vẫn kém nhưng tớ khẳng định nếu cậu làm 3tr/1 tháng ở maritime thì cũng chỉ làm dc 1 tháng thôi, tháng sau cậu bị out là chắc chắn, nếu cố gắng thì cậu vẫn có thể được thu nhập rất cao kể cả là vừa ra trường. team tớ có 1 bạn vừa ra trường thu nhập hàng tháng là tâm 10tr, tháng vừa rồi là 19,5tr, bạn ấy lỗ lực rất nhiều đó, có 2 tháng bị đề nghị cho out rồi mà vẫn quyết xin bám trụ lại và giờ được hửong thành quả rồi đó.vị trí này tuyển từ trung cấp trở lên nhưng tớ thấy chỗ tớ làm toàn đại học mà rất nhiều ở các trường: tài chính, kinh tế, ngân hàng... các bạn đừng đánh giá bằng cấp nhiều vậy, vì các bạn học đại học chắc gì khả năng đã hơn người khác đâu... nói chung thì nếu chưa có việc thì cứ nên làm 1 thơi gian để lấy kinh nghiệm và khả năng giao tiếp chắc chắn sẽ nâng cao.. làm sale nhiều khi may hơn khôn mà ^^. chúc may mắn

---------- Post added 02-11-2011 at 01:47 PM ----------

bạn có đi học đại học o vậy mà nghĩ thế. bạn mang kinh nghiệm 10 năm bán quần áo đi để tuyển ngân hàng người ta có ưng ko, hay là kinh nghiệm 1 năm làm sale của ngân hàng đi làm tín dụng hay các việc liên quan đến tài chính, bất động sản....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên