Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

Những điều bạn nói hoàn toàn chính xác cho thời điểm hiện tại. Nhưng kiếm đồng tiền đâu phải đơn giản đâu bạn. Với vị trí đó nhưng nếu bạn khéo léo, giao tiếp tốt thì lương của bạn là 1 con số khá ấn tượng. Tớ biết đạt được điều đó là khó chính như thế mới rèn luyện cho mình được bạn à, nếu ai có ý định làm ở đây tạm thời lấy kinh nghiệm rồi chuyển sang NH # thì cũng rất ok mà. :D

Nhưng thật sự chưa bao giờ mình nghĩ lại thấp đến mức đấy, 3 triệu? ác mộng thật, Trước giờ cứ ảo tưởng nhiều quá,Marit đợt này cũng đang tuyển.

cái này mình cũng từng xem qua, ban đầu đọc không kỹ,nhưng khi đọc kỹ lại bạn sẽ thấy,chỉ tiêu tuyển cvqhkh cn của mảittiimme này chỉ là trung cấp, và công việc làm chỉ là sale các sản phẩm huy động vốn chứ không phải là các sản phẩm cho vay, khi nào làm các sản phẩm cho vay nữa thì tính chất nó mới đúng là một nhân viên tín dụng, cách đây 1 tháng tôi cũng được gọi đi phỏng vấn,ban đầu cũng mừng lắm,nhưng sau khi đọc kỹ lại thì thấy hơi vô lý, yêu cầu chỉ trung cấp,còn kém hơn giao dịch viên,yêu cầu đến cao đẳng, nó có tô đậm chữ huy động vốn, đến lúc đó mới hiểu ra vấn đề nên bỏ luôn
các bạn sau này khi apply công việc thì nên đọc kỹ nhé

CÁC BẠN HÃY ĐỌC BÀI CỦA BẠN NÀY ĐI RỒI CM NHÉ. BẠN CHỦ TOPIC ĐÃ TÌM HIỂU KĨ CHƯA THẾ?
Mình đồng ý với bạn về mức lương như vậy là không đủ sống, còn việc làm ở martime lương thấp là không chính xác.Chị mình học đại học kinh tế, ra xin vào làm ở maritimebank, mảng tín dụng khách hàng cá nhân, lúc mới vô lương cứng đã 4tr, chưa kể phụ câp+thưởng doanh số, bữa có hỏi chị chị nói khoảng trên dưới 6tr.

Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn chủ topic, mình cũng đã từng pv tại HO MSB vị trí này, những thông tin và phân tích của bạn ý hoàn toàn chính xác và một người bạn của mình hiện cũng đang làm vị trí này tại MSB, theo như tin đồn chung thì HỌ ( MSB) sẽ "BÓC LỘT" bạn đến khi bạn hết mối quan hệ , khi đó tự bạn biết đường mà out.

CÁC BẠN HÃY ĐỌC BÀI CỦA BẠN NÀY ĐI RỒI CM NHÉ. BẠN CHỦ TOPIC ĐÃ TÌM HIỂU KĨ CHƯA THẾ?
Mình đồng ý với bạn về mức lương như vậy là không đủ sống, còn việc làm ở martime lương thấp là không chính xác.Chị mình học đại học kinh tế, ra xin vào làm ở maritimebank, mảng tín dụng khách hàng cá nhân, lúc mới vô lương cứng đã 4tr, chưa kể phụ câp+thưởng doanh số, bữa có hỏi chị chị nói khoảng trên dưới 6tr.

Xin trả lời bạn, bên Maritimebank thì CHUYÊN VIÊN TÍN DỤNG KHÁCH HÀNG CÁ NHÂN khác với một CHUYÊN VIÊN QUAN HỆ KHÁCH HÀNG SA, bạn không thể so sanh chế độ ưu đãi của 2 phòng như thế được bạn ạ, ở đây là mình phân tích về chế độ ưu đãi của một Chuyên viên Quan Hệ Khách Hàng SA. Đối với Maritimebank Tín dụng nói đúng nghĩa là vừa huy động, vừa cho vay, còn Chuyên viên Quan hệ khách hàng SA chỉ là huy động thôi. Và điều mình vừa nói ở trên là đúng sự thật và không có sai lệch bất cứ gì, nếu bạn không tin thì hãy hỏi những người đã từng phỏng vấn và làm việc ở vị trí này của Maritimebank thử xem.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cái này bạn mới nói được lương cơ bản thôi. Có 1 câu mà mình thấy rất ý nghĩa. Đã làm sale thì đừng nhìn vào lương cơ bản. Lương cơ bản chỉ là để trang trãi những nhu cầu thiết yếu của cuộc sống thôi. Cái mà người làm sale quan tâm hơn đó chihns là hoa hồng ( thưởng trên doanh số). Mình đã từng làm bán thời gian cho 1 công ty. Dù chỉ bỏ ra 4h cho 1 ngày nhưng hoa hồng của mình đã gấp 2 lần lương cơ bản.
Mình thấy có vẻ bạn ko thích hợp để làm sale lắm, thử ứng tuyển vào vị trí khác lương cố định trong NH xem sao ví dụ thanh toán viên, kế toán...
Nếu đề cập bạn có thể nói thêm chính sách hoa hồng của Maritime Bank, mọi người sẽ có cái nhìn đúng đắn hơn từ đó mới biết họ đãi ngộ thực sự như thế nào.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Xin trả lời bạn, bên Maritimebank thì CHUYÊN VIÊN TÍN DỤNG KHÁCH HÀNG CÁ NHÂN khác với một CHUYÊN VIÊN QUAN HỆ KHÁCH HÀNG SA, bạn không thể so sanh chế độ ưu đãi của 2 phòng như thế được bạn ạ, ở đây là mình phân tích về chế độ ưu đãi của một Chuyên viên Quan Hệ Khách Hàng SA. Đối với Maritimebank Tín dụng nói đúng nghĩa là vừa huy động, vừa cho vay, còn Chuyên viên Quan hệ khách hàng SA chỉ là huy động thôi. Và điều mình vừa nói ở trên là đúng sự thật và không có sai lệch bất cứ gì, nếu bạn không tin thì hãy hỏi những người đã từng phỏng vấn và làm việc ở vị trí này của Maritimebank thử xem.

Cái mình muốn nói là bằng trung cấp thì lương như vậy là hợp lí. Mình không phân biệt bằng cấp đâu, mình cảm thấy sao thì nói vậy. Nếu bạn có bằng cấp cao hơn thì đâu nhất thiết cứ phải chui đầu vào đó rồi chê lương ít, bạn có thể ứng tuyển vào vị trí có lương cao hơn mà.

ừ lương thấp thật và mình đã đi pv ở đó , nói chung cv thì chủ yếu là đi huy động vốn mới vào pv chị nhân viên còn nhấn mạnh vấn đề này và mình ngĩ đễ pas không quá khó đây là 1 cơ hội khá tốt cho sv mới ra trường hay những sv học cao đẳng trung cấp thích làm việc tại ngân hàng học hỏi thêm kinh ngiệmm và va trạm với thực tế nhưng sau khi đã tích lũy đủ kinh ngiêm rồi thì nên bay sớm mà cho dù bạn ko bay thì họ cũng sẽ làm cho bạn bay à

Mình cũng từng đi phỏng vấn ở NH này rồi. Ban đầu họ còn đòi thánddaaauf tiền phải huy động 500 triệu cơ bạn ak. 200tr vẫn còn là nhẹ nhàng chán =)) Nhưng nói chung là mức lương 2t2+phụ cấp 500k chẳng có nghĩa lý gì. Làm sale đơn thuần chẳng tích lũy được kinh nghiệm hay nghiệp vụ tín dụng gì nhiều. Áp lực quá cao và mức lương quá thấp, bạn mình ko ai trụ nổi quá 6 tháng đều out cả rồi. Vì thế MaritimeBank tuyển vị trí này liên tục. Đành rằng mình mới ra trường ko có kinh nghiệm, chấp nhận bóc lột để lấy kinh nghiệm tìm vị trí khác tốt hơn. Nhưng thế này thì thực sự quá sức. Mình cũng được họ gọi nhưng ko đi làm :-<

Mình nghĩ bên MSB tuyển nhiều vị trí SA là để lách luật thôi các bạn, đó thực chất là một tên gọi khác của nhân viên sales thôi bởi vì NHNN đang bàn về chuyện xử phạt các NHTM nếu đặt chỉ tiêu quá k phù hợp cho nhân viên, còn nếu bạn là sales thì chỉ tiêu bao nhiêu cho đủ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,404
Thành viên mới nhất
angelwitchmerch
Back
Bên trên