SeABank triển khai chương trình Thực tập sinh 2012 [11/2]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
em cũng đang thắc mắc là những bạn được gọi phỏng vấn thì khác gi so với những bạn có tên trong danh sách. Mong anh giải thích giùm tụi em được không ạ?

Bạn nào dịp này mà vừa được học chương trình đào tạo của ub mà vừa lại được đi thực tập ở Sea chắc là niềm vui nhân đôi mất :) Chúc mừng các bạn có tên trong danh sách phỏng vấn qua điện thoại nhé :D.
>>>>>>>>>>>> Và mình lại một lần nữa qua đi :((

...chiều xem ko có tên trong danh sách pv ... buồn, mướt mải mấy tiếng làm đề tiếng anh chuẩn bị mai đi test. Anw, bản thân còn nhiều thiếu sót nên sẽ cần cố gắng hơn nữa...Chúc các bạn đi pv thành công :x
@ a.Cường: Em cũng có câu hỏi giống 1 bạn UB-er, là những hồ sơ ko được gọi đi pv thì ngoài việc chưa tốt so với những hồ sơ còn lại thì có hay bị mắc lỗi gì ko ạ? Anh có thể chia sẻ để chúng em rút kinh nghiệm đc ko a? :)

Theo mình nghĩ thì vòng hồ sơ tuyển chọn ứng viên thì thường được qua rào cản lễ tân trước rồi sau đó mới vào được phòng nhân sự , các chị lễ tân sẽ là người nhận hồ sơ vì vậy với những hồ sơ quăn queo , nhàu nát thì sẽ loại đầu tiên , tiếp theo là các bạn đi nộp hồ sơ mà dung mạo không đảm bảo theo yêu cầu thì cũng bị out luôn , rồi số hồ sơ đó mới đi vào vòng hồ sơ của phòng nhân sự :D . Ngày xưa bọn mình được chú ý khi nộp hồ sơ :D nên biết sơ sơ thế thôi :D .

Còn vào phòng nhân sự mình nghĩ là theo quan niệm và văn hóa của đơn vị ứng tuyển sẽ đưa ra một list các yêu cầu sau đó check các hồ sơ theo kiểu chấm điểm thi đại học theo bảng hướng dẫn chấm ấy :D . Và phòng nhân sự ở các đơn vị là khác nhau nên sẽ có những điều kiện khác nhau , do đó có thể bạn trượt ở đơn vị này nhưng lại đỗ ở đơn vị khác . Theo mình thì rất khó để đưa ra một cái gì đó chung chung để tuân theo :D .

Tớ đã đi phỏng vấn về :D
Và cảm giác bây giờ vẫn rất chi là run ý :(( Bạn Hạnh với bạn Thái Ngọc ơi, các bạn đc phỏng vấn tnào :-s
Chúc mai các bạn phỏng vấn tốt nhé. Hãy luôn tự tin (hơn tớ ngày hnay :-s ) và cười một cái là ổn thôi :D

---------- Post added 17-02-2012 at 08:51 PM ----------

Gọi là trang phục công sở tức là đừng mặc váy, mà mặc quần âu được thì tốt, không quần bò cũng được nhưng ăn mặc gọn gàng chút
Kết quả phỏng vấn chiều nay rất tốt với các bạn được anh gọi điện, Chúc mừng các em và hẹn gặp lại
Anh ơi thật vậy sao? ;) May mắn chiều nay e cũng được gặp mặt 2 bạn kia. Không biết bạn cuối cùng phỏng vấn tnào :-/

thế anh chị ấy hỏi sao hả bạn? cho bọn tớ tham khảo với
Tớ đã đi phỏng vấn về :D
Và cảm giác bây giờ vẫn rất chi là run ý :(( Bạn Hạnh với bạn Thái Ngọc ơi, các bạn đc phỏng vấn tnào :-s
Chúc mai các bạn phỏng vấn tốt nhé. Hãy luôn tự tin (hơn tớ ngày hnay :-s ) và cười một cái là ổn thôi :D

---------- Post added 17-02-2012 at 08:51 PM ----------

Anh ơi thật vậy sao? ;) May mắn chiều nay e cũng được gặp mặt 2 bạn kia. Không biết bạn cuối cùng phỏng vấn tnào :-/

mình nhờ người đi nộp hộ, như vậy chắc là bị out luôn và ngay rồi các bạn nhỉ. hic

---------- Post added 17-02-2012 at 09:06 PM ----------

sao hà nội lại có thêm 1 danh sách nữa là ntn, trên web seab t chỉ thấy 3 cái danh sách cho 3 buổi pvan thui mà. các b pv qua điện thoại có danh sách ở đâu đó :(

bạn xem trang 43 hay 44 gì đó, anh Cường có post danh sách gọi điện pv những bạn ở xa hà nội, ko pv trực tiếp được bạn ah
mình nhờ người đi nộp hộ, như vậy chắc là bị out luôn và ngay rồi các bạn nhỉ. hic

---------- Post added 17-02-2012 at 09:06 PM ----------

sao hà nội lại có thêm 1 danh sách nữa là ntn, trên web seab t chỉ thấy 3 cái danh sách cho 3 buổi pvan thui mà. các b pv qua điện thoại có danh sách ở đâu đó :(

Theo mình nghĩ thì vòng hồ sơ tuyển chọn ứng viên thì thường được qua rào cản lễ tân trước rồi sau đó mới vào được phòng nhân sự , các chị lễ tân sẽ là người nhận hồ sơ vì vậy với những hồ sơ quăn queo , nhàu nát thì sẽ loại đầu tiên..... .
Mình chỉ xin trích dẫn đến đây. Mình không bit có fần này không vì nhớ hum đi nộp hồ sơ, mình ăn mặc có fần k được ổn lắm vì mặc cái áo khoác nỉ trông người cứ lùm lùm ý. Mình lên cũng để hồ sơ ở bàn Lễ tân, chào hỏi chị ý và đưa chị ý hồ sơ bằng 2 tay rùi mình mới về.
Trong danh sách sẽ được gọi pvấn tiếp mà a Cường đưa e thấy có bạn Nguyễn Thị Nha Trang - cùng trường em. Vui quá :) :D

---------- Post added 17-02-2012 at 09:19 PM ----------

thế anh chị ấy hỏi sao hả bạn? cho bọn tớ tham khảo với

Không biết mai các ấy được phỏng vấn thế nào chứ hôm nay tớ và mấy bạn khác chắc cũng thế, được hỏi khá nhiều. Ấy chuẩn bị chút về phần gthiệu bản thân cho tốt nhé, hnay tớ k đc tốt phần này :( Mong mai mọi người pvấn trong sự tmái và vui vẻ, đừng run quá nha :">

thế anh chị ấy có hỏi nghiệp vụ hay kiến thức trong trường không cậu? phỏng vấn lâu không ? hỏi nhiều lắm ah> cụ thế là gì thế? chắc mai anh chị hỏi khác ấy mà

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,920
Thành viên mới nhất
brooksmksports