SeABank triển khai chương trình Thực tập sinh 2012 [11/2]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Những câu hỏi của anh ý thiên về tìm hiểu năng lực bản thân của mình và thử phản ứng bạn ạ.

Theo mình nghĩ thì vòng hồ sơ tuyển chọn ứng viên thì thường được qua rào cản lễ tân trước rồi sau đó mới vào được phòng nhân sự , các chị lễ tân sẽ là người nhận hồ sơ vì vậy với những hồ sơ quăn queo , nhàu nát thì sẽ loại đầu tiên , tiếp theo là các bạn đi nộp hồ sơ mà dung mạo không đảm bảo theo yêu cầu thì cũng bị out luôn , rồi số hồ sơ đó mới đi vào vòng hồ sơ của phòng nhân sự :D . Ngày xưa bọn mình được chú ý khi nộp hồ sơ :D nên biết sơ sơ thế thôi :D .

Còn vào phòng nhân sự mình nghĩ là theo quan niệm và văn hóa của đơn vị ứng tuyển sẽ đưa ra một list các yêu cầu sau đó check các hồ sơ theo kiểu chấm điểm thi đại học theo bảng hướng dẫn chấm ấy :D . Và phòng nhân sự ở các đơn vị là khác nhau nên sẽ có những điều kiện khác nhau , do đó có thể bạn trượt ở đơn vị này nhưng lại đỗ ở đơn vị khác . Theo mình thì rất khó để đưa ra một cái gì đó chung chung để tuân theo :D .
nếu thật sự như bạn nói chỉ vì bìa hồ sơ nhăn nheo chưa được đẹp mà bị loại thì quả thật là mình rất buồn... dù sao cũng đã bi loại, tạm biệt SeABank và chúc các bạn may mắn

Tớ đã đi phỏng vấn về :D
Và cảm giác bây giờ vẫn rất chi là run ý :(( Bạn Hạnh với bạn Thái Ngọc ơi, các bạn đc phỏng vấn tnào :-s
Chúc mai các bạn phỏng vấn tốt nhé. Hãy luôn tự tin (hơn tớ ngày hnay :-s ) và cười một cái là ổn thôi :D

---------- Post added 17-02-2012 at 08:51 PM ----------

Anh ơi thật vậy sao? ;) May mắn chiều nay e cũng được gặp mặt 2 bạn kia. Không biết bạn cuối cùng phỏng vấn tnào :-/

Vì các anh chị ở đó rất thân thiện và có động viên nên tớ k thấy run, tự tin hơn nhiều :D. Nhưng anh Dũng (đúng k nhỉ) phỏng vấn tớ khá khó đoán biết cảm xúc. Tớ k chắc mình làm anh ý hài lòng :(((

Mình thì nghĩ không phải tuyển từ khâu nộp hồ sơ đâu. Hôm đó đi nộp, nhà mình khá xa đường lại bụi, lúc đến nơi thì tóc tai rối bù, mặt mày tái mét, hồ sơ để trong túi hơi nhỏ nên cũng hơi quăn queo, chị lễ tân nhận hồ sơ từ tay mình và để lên 1 chồng ở đó, cũng không nhìn mình lâu hay hỏi han gì cả.
Việc loại hồ sơ chắc có tiêu chí riêng thôi :). Mà cùng một bộ hồ sơ với mỗi người lại đánh giá khác nhau nữa.
Mình đã 2 lần bị loại ở phỏng vấn, 1 lần loại ở vòng đơn :D. Nhưng mình tin là chậm hơn các bạn chưa chắc đã là không may. Vì nếu mình trúng tuyển một nơi rồi, sẽ không còn hứng thú apply nơi khác nữa. Mà nơi tốt hơn có khi lại ở đằng sau :D

Chưa, mai mới có thông báo trên website của SB, và gửi mail mời phỏng vấn, nếu có địa chỉ email, còn lại là thông tin trên website của SB thôi

ôi em hồi hộp quá đi mất, ko biết có được gọi phỏng vấn k :( Vừa có số điện thoại lạ gọi, cứ tưởng gọi mai đi phỏng vấn :( hic hóa ra gọi nhầm máy :(

Mình chỉ xin trích dẫn đến đây. Mình không bit có fần này không vì nhớ hum đi nộp hồ sơ, mình ăn mặc có fần k được ổn lắm vì mặc cái áo khoác nỉ trông người cứ lùm lùm ý. Mình lên cũng để hồ sơ ở bàn Lễ tân, chào hỏi chị ý và đưa chị ý hồ sơ bằng 2 tay rùi mình mới về.
Trong danh sách sẽ được gọi pvấn tiếp mà a Cường đưa e thấy có bạn Nguyễn Thị Nha Trang - cùng trường em. Vui quá :) :D

---------- Post added 17-02-2012 at 09:19 PM ----------

Ôi bạn cùng trường với mình :X. Trưa mình xem ds bên SB nhưng ko có tên, ko ngờ lại thấy trong ds pv. Đọc comment của a Cường và của các bạn mình hồi hộp quá.

Mình thì nghĩ không phải tuyển từ khâu nộp hồ sơ đâu. Hôm đó đi nộp, nhà mình khá xa đường lại bụi, lúc đến nơi thì tóc tai rối bù, mặt mày tái mét, hồ sơ để trong túi hơi nhỏ nên cũng hơi quăn queo, chị lễ tân nhận hồ sơ từ tay mình và để lên 1 chồng ở đó, cũng không nhìn mình lâu hay hỏi han gì cả.
Việc loại hồ sơ chắc có tiêu chí riêng thôi :). Mà cùng một bộ hồ sơ với mỗi người lại đánh giá khác nhau nữa.
Mình đã 2 lần bị loại ở phỏng vấn, 1 lần loại ở vòng đơn :D. Nhưng mình tin là chậm hơn các bạn chưa chắc đã là không may. Vì nếu mình trúng tuyển một nơi rồi, sẽ không còn hứng thú apply nơi khác nữa. Mà nơi tốt hơn có khi lại ở đằng sau :D
mình cũng nghi thế, thử hỏi có ai như mình không, nộp hồ sơ quên mất dán ảnh, tạp xác định trước rùi --> vui zẻ nhủ thường hhaha

nghe có vẻ sợ nhỉ. anh chị hỏi về vấn đề gì hả cậu? phỏng vấn lâu không thế. mình run rồi đấy. phỏng vấn lần đầu mà
Vì các anh chị ở đó rất thân thiện và có động viên nên tớ k thấy run, tự tin hơn nhiều :D. Nhưng anh Dũng (đúng k nhỉ) phỏng vấn tớ khá khó đoán biết cảm xúc. Tớ k chắc mình làm anh ý hài lòng :(((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch