Quan hệ khách hàng - nghề ko phù hợp với em?

Phải nói là bạn ấy rất đam mê và yêu thích làm TD, nhưng vẫn đang lấn cấn do dự
Mình nghĩ bạn ý vào làm cho những NH mà không tách riêng qhkh-thẩm định-hỗ trợ xem. Biết đâu lại là một sự cân bằng hợp lý? :)

bộ phận quan hệ khách hàng rất quan trọng và khó khăn nhất, vì phải "quan hệ" với khách hàng :D

• Like
Reactions: apu
nói chung là phải biết chiều khách nhưng phải có những nguyên tắc và giới hạn nhất định

Haizzz, tâm trạng của mình lần đầu đặt chân vào Bank.
Mà nói thật chứ đến tận giờ vẫn vậy, 1 vòng luẩn quẩn: kiếm khách, làm hồ sơ, giải ngân rồi lại kiếm khách :3
Bây giờ thì ổn rồi, tích lũy đc kha khá kinh nghiệm nên giờ mình quay về làm back (thẩm định) :D
Đỡ phải lo chỉ tiêu doanh số :)

Mình đang làm kiểm toán, muốn chuyển sang ngân hàng. Vì m học ngân hàng nhưng ra trường làm kiểm toán ngay, nên bây giờ nộp các vị trí back hay thẩm định, các chị bảo phải có kinh nghiệm bank ít nhất 1 năm, muốn chuyển m sang bên khdn. Mình chỉ có điểm mạnh về phân tích tài chính cũng như BCTC thôi, còn mối quan hệ thì mù tịt :D . Hôm qua vừa quyết tâm bỏ hết tất cả để làm tín dụng, sáng ra đọc được bài này lại lăn tăn rồi, m.n cho m ít lời khuyên với, có nên đánh đổi không vì m cũng ra trường mấy năm rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên