Quan hệ khách hàng - nghề ko phù hợp với em?

Em hiện cũng đang trong tình trạng của chủ thớt. Thử việc được nửa tháng rồi mà chưa có khách hàng nào hết chỉ có chi phí bỏ ra ngày càng nhiều : tốn tiền photo hàng ngàn tờ rơi, tốn tiền điện thoại gọi cho KH cộng vs mua sim số đẹp nữa, rồi tiền internet, rồi chi phí đi lại, chạy tới chạy lui ko biết tốn hết bao nhiêu thời gian và công sức bỏ ra. Nếu em có khả năng về tài chính thì cũng không muốn kể khỗ mà làm gì nhưng hiện nay em lại đang nghèo rớt mồng tơi, vì vậy em thấy áp lực quá, nếu em ko tìm được 1 khách hàng nào hết rồi bị cho nghỉ việc thì... haizz...

dang định thi quan hệ khách hàng mà đọc mấy bài của các bạn mà thấy " hoang mang sờ tai " quá hixhixx không biết có nên thi không nữa, e thấy mảng quan hệ này các ngân hàng hay tuyển chắc là nhiều người bị out lắm ...hixhixx

để phục vụ mục đích làm việc và kinh doanh sau này, thay vì cày game các bạn đi mở mang quan hệ thì sẽ đỡ phải kêu như chủ topic. Networking là việc ko thể 1 sớm 1 chiều nên các bạn cần làm ngay khi có thể.

QHKH là công việc thú vị nhất và giúp bạn học hỏi cũng như thăng tiến nhanh nhất trong bank ( theo ý kiến cá nhân mình :D )

thật sự đọc những dòng tâm sự của bạn,cảm giác sao thấy jống jống mình, làm ngân hàng được hơn nửa năm,cảm giác vẫn còn như ngày đầu tiên,mỗi ngày làm đều ám ảnh ngày mai sẽ kiếm khách hàng ở đâu, tháng này mấy khách hàng,bao nhiêu tỷ dư nợ.
nghề này thật sự rất cực,kiếm khách hàng cũng rất khó,vì ngoại trừ nhu cầu thì khi vay còn có điều kiện,khách hàng cần phải đáp ứng đủ điểu kiện mới vay được.
nhưng bạn hãy cứ thử,tuổi trẻ nhiệt huyết mà,ngày đầu tiên vào ngân hàng,mình còn chẳng có 1 mối quan hệ nào để nhờ,nhưng khi bị ép vào guồng,áp lực công việc đổ xuống hàng ngày thì tự nhiên hay do áp lực công việc mà chỉ tiêu cũng hoàn thành,cũng lay lắt qua được đến tận bây jờ.hihi.
thật sự công việc này rất cực,có thể khó kiếm khách hàng nhưng khi đã có khách hàng rồi,hoàn thành 1 bộ hồ sơ vay thì cảm giác rất thích,cứ như vừa làm 1 việc ji to lớn lắm,rất vui bạn ah.
có khó khăn thì khi thành công mình mới cảm nhận được sự sung sướng chứ.
cố gắng lên bạn.
cứ phấn đấu,cố gắng,nỗ lực hết mình. cứ đi sẽ đến mà.

iem có cậu bạn tính cách hơi rụt rè, sống nội tâm, cậu ấy đang rất khát khao và mong muốn thay đổi bản thân , chuyển sang làm tín dụng liệu có được ko ak?

iem có cậu bạn tính cách hơi rụt rè, sống nội tâm, cậu ấy đang rất khát khao và mong muốn thay đổi bản thân , chuyển sang làm tín dụng liệu có được ko ak?
do niềm đam mê của mỗi người thôi e, câu hỏi này ko ai có thể trả lời hộ trừ bản thân bạn ý :)

mình cũng có người bạn như vậy chỉ khác là bạn đấy đã làm tín dụng rồi, mình chỉ sợ tính cách k hợp thì nghề này mình thấy phải dẻo mỏ một chút , mà bạn đấy lại ít nói

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên