Quan hệ khách hàng - nghề ko phù hợp với em?

Mình thì cũng làm bên mảng phat triển kinh doanh của ngân hàng, vị trí mình thì không cho vay, chỉ chạy bên huy động vốn, thẻ, sản phẩm chéo. Mình cũng mới ra trường, thực ra lúc đó phòng vấn cũng chém gió để zô đc vị trí này, Mình nghỉ vị trí này, chỉ cần bạn nỗ lực, biết cách nói chuyện, thuyết phục khách hàng va quan trọng là bạn biết tìm được nguồn data khách hàng ( khách hàng cá nhân thì ở khắp mọi nơi nhé bạn: siêu thị, chợ,mối quan hệ, bạn bè, anh chị làm ở những bank khác.....đều có thể khai thác hết ) thì cả con trai hay con gái đều có thể làm được. Bạn xác định vào nghê QHKH thì phải chấp nhân mặt dày, nói nhiều, chịu chạy số....thực chất là sản phẩm của ngân hàng cũng mang lại lợi ích cho khách hàng mà. Mình là nữ, lúc đầu nghe giao chỉ tiêu mình cũng lo lắm, nhưng tới h, sau 1 thời gian telesales, nhờ khách hàng giới thiệu, năn nỉ, thuyết phục này nọ cũng đã hoàn thành và vượt chỉ tiêu hàng tháng. Nghề này sẽ giúp cho bạn rất nhiều kỹ năng để sau này có thể phát triển. Những anh chị giám đốc chi nhánh cũng đi lên từ nghề QHKH thui bạn. Vượt qua khó khăn ban đầu thì mới thành công được! Chúc bạn may mắn :)

hi các bậc tiền bối. em cũng sắp ra trường, cũng đã lăn lộn đi pv nhiều bank mà tạch gần hết.
sắp tới em định nộp vô bank mà thấy tình hình khó khăn quá. không biết nên chọn doanh nghiệp hay các nhân. em ăn nói không giỏi, không giỏi kèo chéo khách hàng. quan hệ cũng ko, bố mẹ em làm nông hết.
thực sự thì em không muốn làm ngân hàng. chỉ là kiếm công việc tạm thời để lấy kinh nghiệm và tự nuôi sống bản thân trong vòng 1 năm thôi. em đang cày anh văn để cuối năm lấy cái IELTS nữa.
mong các tiền bối chỉ giáo.

Trường hợp đầu tiên là bạn không có giấy đăng kí kinh doanh, phương án kinh doanh để vay 1 số tiền lớn. Mình cứ ví dụ là 1 tỉ đi. Thì cán bộ tín dụng nào dám cho vay.
Nếu bạn quyết tâm cầm cố tài sản đảm bảo để vay vốn của NHNo để gửi vào NH bạn đang làm thì mình cũng đến lạy bạn. Lãi suất của NHNo hiện tại thấp là 10,5%. Vì bạn vay HMTD nên lãi suất từ 11,5% trở lên, lãi suất này có lẽ cao hơn lãi suất ngân hàng bạn đang làm và hàng tháng bạn phải trả lãi cho khoản vay 1 tỉ đó( tầm 10tr), lương của Nhân viên ngân hàng bạn có đủ trả số tiền lãi ấy không?
đang trong time thử việc! tại sao ko thử?
giả dụ 1 tỉ, bạn ko tính đến chênh lệch ls của 2 nh,chắc chắn phải bỏ tiền túi trả lãi, nhưng ko như bạn nói
hãy hy sinh để giữ lấy 3 tháng dó trc đi. từ tháng thứ 4===> tính sau
chính mình cũng đã làm như vậy, và mình tin, ko gì là ko thể cho tới bây giờ, với mình, cv QHKH cũng bình dị như các vị trí khác mà thôi!
thank bạn đã rep

Cũng cá nhân đây
Cơ mà hình như mình có duyên làm ngành này, nên có lúc tưởng hết khách lại lòi ra khách mới
Chơi với mấy ông anh bên bđs với báo chí, bảo hiểm là tốt nhất, quan hệ họ rộng
Cao cấp hơn thì chơi với mấy sếp sòng, có ng đỡ trong ngành cũng đỡ khổ khi nói chuyện với sếp.

Bên mình đòi dư nợ 2ty/thang đây, ngập mặt =((

thường thử việc add chỉ tiêu chơi thôi thớt ơi, quan trọng là mình cố gắng hết sức cho người ta nhìn thấy

Đọc cứ như kiểu bán hàng đa cấp ý nhỉ, về "huy động họ hàng, người quen" :D
Còn hơn cả đa cấp luôn ấy chứ. Ai từng có kinh nghiệm làm đa cấp vs phát tờ rơi có thâm niên hồi đại học thì vào ngân hàng bớt choáng váng.
Về cơ bản làm mấy ông ngân hàng TMCP tư nhân thì CV QHKH chả khác gì sales.
Áp lực từ trên xuống nên các sếp trực tiếp cũng đổ đầu nhân viên hết. Sếp nào quan hệ rộng, đối ngoại đối nội tốt thì nhân viên dưới quyền đỡ vất vả hơn so với nhân viên mà sếp ít quan hệ.
- Khách vay ko phải không có, nhưng mà những khách tìm tới mấy ông TMCP nhỏ nhỏ thì ko vướng cái này thì vướng cái khác.
- Vị trí QHKH thì điểm được là giờ giấc, thời gian bạn thoải mái so với các bộ phận còn lại nhưng mà áp lực thì căng nhất. Nếu điểm rơi của bạn nào vào phòng/chi nhánh/sếp thoải mái, hồ sơ đều đều thì có đồng ra đồng vào cũng ổn.
- Chính sách sản phẩm/quy trình quy chế ảnh hưởng trực tiếp đến kết quả bán hàng của CV. Và vấn đề quan hệ nội bộ cũng rất đau đầu. Ví dụ hồ sơ oke, phê duyệt có rồi mà chì vì cái số nhà lúc đi thẩm định quyên bóc bỏ mà ko giải ngân đc trong ngày nhất quyết ko cho bổ sung sau....
- Góp ý với chủ thớt:
+là chuyên viên giờ đều vất vả vậy cả,
+trong thời gian thử việc thì kết quả giao cho có thôi chứ chủ yếu vẫn là thái độ làm việc của chuyên viên, sản phẩm nào khó ko phải là điểm mạnh có thể phát triển thì cố gắng phát triển các sản phẩm khác như thẻ ghi nợ, thẻ tín dụng....chứ ngồi 3 tháng mà lúc làm báo cáo kết quả đều là con số 0 thì khó.
+ theo quan điểm cá nhân thì vị trí CV QHKH với giới chị em thì vất vả đấy, cứ chiến hết mình mà cảm thấy ko hợp, ko có duyên thì tìm vị trí khác/ngành khác luôn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên