Phỏng vấn xoáy, trả lời xoay

Chào mọi người, mình là sinh viên khóa 2 vừa tốt nghiệp ĐH UB, lớp QHKH, và mình vẫn đang long đong đi pv ở các NH nhưng đến giờ vẫn chưa có kết quả. trong quá trình long đong đó may mắn thay mình có sự đồng hành của các anh chị trong BQT UB và các bạn cùng khóa, điều đó giúp mình cảm thấy không mất tự tin về bản thân cũng như giảm sự đơn độc trong quá trình tìm việc.
Hiện tại mình đang làm ở một công ty tai chính khác nhưng vẫn thường xuyên đi Pv để apply vào các NHTM, và điều thường gặp tại các cuộc pv đó là một số câu hỏi rất KHOAI , lý do đó cũng là để lập topic này nhằm chia sẻ các câu hỏi pv mà mình, cũng như mọi Ubers, đã trực tiếp gặp phải, qua đó chia sẻ thêm kinh nghiệm Pv cho tất cả mọi người, những người đang đi tìm việc vào bank như mình cũng như các bạn sinh viên sắp sửa bước vào con đường đó.

Vậy nếu mọi người từng đi Pv và thường gặp những câu hỏi khó thì hãy chia sẻ lên đây cũng ý kiến của bạn để mọi người cùng thảo luận tìm ra câu trả lời tốt nhất nhé

*mình cũng hi vọng nhận được ý kiến của anh CEO cũng như các anh chị đã có kinh nghiệm làm NH và coi đó như những kinh nghiệm quí báu trong khi phỏng vấn cũng như quá trình làm việc sau này

Câu hỏi của mình đã từng trải nghiệm là ( vị trí QHKH ):ar!

1. Nếu chị nhận em vào và giao cho em chỉ tiêu tháng đầu là huy động 5 tỷ, em sẽ làm như thế nào để đạt được chỉ tiêu đó

2. Nếu anh nhận em vào thì em làm cách nào để tìm khách hàng ? khi mà một sv như em mới ra trường thường có rất ít quan hệ ?

* mọi người hạn chế spam mà hãy tập trung xây dựng chủ đề nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nếu bạn trở thành nhân viên chính thức của ngân hàng thì mục tiêu cụ thể trong 3-5 năm tới của bạn là gì????????

topic này im ắng quá nhỉ?
mình thấy mấy câu hỏi này thường gặp khi đi phỏng vấn lắm đó chứ

anh phỏng vấn hỏi: tại sao anh nên chọn em?
tại sao anh không nên chọn em?
em có câu hỏi gì không? (hỏi đến 3-4 lần)

anh phỏng vấn hỏi: tại sao anh nên chọn em?
tại sao anh không nên chọn em?
em có câu hỏi gì không? (hỏi đến 3-4 lần)
1. E nghĩ mình là ng thích hợp với vị trí ABC này. Sau đó thì cm tại sao b là ng thích hợp. VD E đã từng làm/tham gia .... (những hđộng ngoại khóa, parttime hoặc những khóa học b đã tham gia) nhờ đó e có khả năng .....
Tất cả thay đổi linh hoạt, tùy thuộc vào những yêu cầu của NTD về vị trí b ứng tuyển mà nói, những yêu cầu này b nên đọc kỹ trong fần ycầu tuyển dụng, cả về kiến thức cũg như kỹ năng mềm, miễn sao cm đc rằng b là ng thích hợp vs công việc nhất.

2. Câu này t chưa gặp bao giờ. Nhưg t nghĩ câu hỏi này thử fản ứng và sự tự tin vào bản thân của mình thôi. T vẫn sẽ tl tương tự như câu 1 và kluận lại 1 lần nữa " e là ng thích hợp cho cviệc này! ".

3. b có thể hỏi NTD về môi trường làm việc, chế độ đãi ngộ, hỏi cụ thể chi tiết về nhiệm vụ của b khi đảm nhận vị trí ABC đó và hỏi xem NTD có yêu cầu gì đbiệt vs vị trí đó k ?? (vd như với cgái bọn t thì nhiều nơi yêu cầu trong 2-3 năm k được lập gđ,hic)... B k nên đến 1 buổi pv mà không chuẩn bị câu hỏi nào giành cho NTD. Nên nhớ pv là 1 buổi gặp gỡ trao đổi thông tin giữa NTD và ứng viên, việc không có câu hỏi nào có thể sẽ khiến NTD nghĩ rằng b không thực sự quan tâm đến công việc.

Đây là ý kiến của t, rút ra từ những lần t đi pv xin việc. Không phải lần nào t cũng thành công nhưng ít ra kinh nghiệm cũng giúp t không bị mất bình tĩnh và thông minh hơn trong cách tl với NTD. Hi vọng nó giúp ích được gì đó cho b.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back