Phỏng vấn xoáy, trả lời xoay

Chào mọi người, mình là sinh viên khóa 2 vừa tốt nghiệp ĐH UB, lớp QHKH, và mình vẫn đang long đong đi pv ở các NH nhưng đến giờ vẫn chưa có kết quả. trong quá trình long đong đó may mắn thay mình có sự đồng hành của các anh chị trong BQT UB và các bạn cùng khóa, điều đó giúp mình cảm thấy không mất tự tin về bản thân cũng như giảm sự đơn độc trong quá trình tìm việc.
Hiện tại mình đang làm ở một công ty tai chính khác nhưng vẫn thường xuyên đi Pv để apply vào các NHTM, và điều thường gặp tại các cuộc pv đó là một số câu hỏi rất KHOAI , lý do đó cũng là để lập topic này nhằm chia sẻ các câu hỏi pv mà mình, cũng như mọi Ubers, đã trực tiếp gặp phải, qua đó chia sẻ thêm kinh nghiệm Pv cho tất cả mọi người, những người đang đi tìm việc vào bank như mình cũng như các bạn sinh viên sắp sửa bước vào con đường đó.

Vậy nếu mọi người từng đi Pv và thường gặp những câu hỏi khó thì hãy chia sẻ lên đây cũng ý kiến của bạn để mọi người cùng thảo luận tìm ra câu trả lời tốt nhất nhé

*mình cũng hi vọng nhận được ý kiến của anh CEO cũng như các anh chị đã có kinh nghiệm làm NH và coi đó như những kinh nghiệm quí báu trong khi phỏng vấn cũng như quá trình làm việc sau này

Câu hỏi của mình đã từng trải nghiệm là ( vị trí QHKH ):ar!

1. Nếu chị nhận em vào và giao cho em chỉ tiêu tháng đầu là huy động 5 tỷ, em sẽ làm như thế nào để đạt được chỉ tiêu đó

2. Nếu anh nhận em vào thì em làm cách nào để tìm khách hàng ? khi mà một sv như em mới ra trường thường có rất ít quan hệ ?

* mọi người hạn chế spam mà hãy tập trung xây dựng chủ đề nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
2 câu hỏi trên tương đối phổ biến trong các cuộc pvan. Các bạn cứ liệt kê hết các cách có thể, còn theo mình thì ngoài quan hệ thân quen, hơi thân quen, bắc cầu qua ng quen..., cách cuối cùng đó là gõ cửa từng nhà :D --> tỏ ra mình chăm chỉ, chịu khó, ko ngại khó, ngại khổ :))

1. Nếu chị nhận em vào và giao cho em chỉ tiêu tháng đầu là huy động 50 tỷ, em sẽ làm như thế nào để đạt được chỉ tiêu đó

Mình sẽ trả lời: Nếu em vào và được giao chỉ tiêu huy động 50 tỷ thì trước tiên em sẽ cố gắng huy động các mối quan hệ một cách tối đa, ngoài ra em sẽ tập trung vào khách hàng mục tiêu là khách hàng cao cấp và thu nhập cao. Tuy nhiên với con số 50 tỷ thực sự rất lớn, với một người làm tín dụng nhiều năm và có mỗi quan hệ cũng chưa chắc đạt được và em thấy đây là một con số có lẽ quá sức đối với một sinh viên mới ra trường trong đó có em. Nhưng em sẽ cố gắng hết sức hoàn thành công việc cũng như tìm kiếm khách hàng. Vì thế cho dù có đạt được mức 50 tỷ hay không thì em cũng đã làm việc với hết khả năng của mình :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
T đi pv từng được hỏi là e có ng y chưa? Chả bít trả lời thế nào cho khéo? Hix. :(. Mà sau đó hỏi ý kiến mọi ng rồi mà vẫn chưa có câu trả lời thích đáng :(

mình cũng bị hỏi 1 câu tương tự là" nếu c giao chỉ tiêu huy động cho e là 4 tỷ thì e sẽ làm tn" mình trả lời là: trước tiên e sẽ huy động từ ng thân rùi tất cả các mqh" trả lời đc đến đấy thì bị c y ngắt lời" c ko cần e nói nthees vì có kể cả ngày cũng ko hết đc những mqh của e, mà c cần e nói rõ là ai, tên j và vì sao e chọn ngta..." đến đây thì một c đỡ lời" e chỉ cần nói có hay ko?" và m đã trả lời là" hiện h thì e chưa có"

---------- Post added 07-10-2011 at 06:25 PM ----------

chẳng lẽ trả lời là" thik thì e về cắm cái sổ đỏ nhà e để lấy 4 tỷ cho c, mà nói thật là chẳng phải mất cả ngày hay nửa ngày để kể tên các mqh của e đâu vì e đâu có wen nhiu ng đến thế!" hehe :))

T đi pv từng được hỏi là e có ng y chưa? Chả bít trả lời thế nào cho khéo? Hix. :(. Mà sau đó hỏi ý kiến mọi ng rồi mà vẫn chưa có câu trả lời thích đáng :(
Chak kiểu này người PV là nam hả c =))
ý của ng hỏi là nếu chưa có ny thì mình sẽ thực sự toàn tâm ý cho công việc của họ ấy mà :D
Làm NH cứ 8h tối mới dc nghỉ .. về đến nhà thì mệt lừ .. còn sức nào mà quan tâm đến Ny nữa =))
Chết ngập trong đống tiền =))

T đi pv từng được hỏi là e có ng y chưa? Chả bít trả lời thế nào cho khéo? Hix. . Mà sau đó hỏi ý kiến mọi ng rồi mà vẫn chưa có câu trả lời thích đáng
Theo tớ thì nên nói thật tình trạng của c, đừng nói dối để mong đạt được kết quả tốt vì nhiều khi nó phản tác dụng

chi cai ava giong ava yh em the, hoa ra cung thich xm\em hoat hinh nay giong minh :)). 2 câu hỏi này thiệt là khó trả lời, chả biết phải nói như nào cho phải :-ss
mình cũng bị hỏi 1 câu tương tự là" nếu c giao chỉ tiêu huy động cho e là 4 tỷ thì e sẽ làm tn" mình trả lời là: trước tiên e sẽ huy động từ ng thân rùi tất cả các mqh" trả lời đc đến đấy thì bị c y ngắt lời" c ko cần e nói nthees vì có kể cả ngày cũng ko hết đc những mqh của e, mà c cần e nói rõ là ai, tên j và vì sao e chọn ngta..." đến đây thì một c đỡ lời" e chỉ cần nói có hay ko?" và m đã trả lời là" hiện h thì e chưa có"

---------- Post added 07-10-2011 at 06:25 PM ----------

chẳng lẽ trả lời là" thik thì e về cắm cái sổ đỏ nhà e để lấy 4 tỷ cho c, mà nói thật là chẳng phải mất cả ngày hay nửa ngày để kể tên các mqh của e đâu vì e đâu có wen nhiu ng đến thế!" hehe :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên