Nhật ký thực tập Sacombank Hà Nội.

bạn thử xin 1 lần đi theo anh chị ấy học hỏi thử xem ... xin 1 lần hok được thì 2,3 lần ...biết đâu có kết quả thì sao

các bạn ơi. Các chi nhánh khác có phải ký cái hợp đồng gì không. Mình thấy bạn mình bên ĐỐNG ĐA đc ký, nhưng bên Đông Đô lại ko đc ký

thế này có khi khỏi phải đi thực tập lun mất.hic
Mọi người toàn gửi bài linh tinh... đến chán! có bạn mod xinh đẹp hoặc đẹp trai nào đi qua dọn giúp hộ với!

Ngân hàng mà sướng à. uh thì sướng...

Sáng đến ngân hàng, 3/4 phòng kinh doanh (huy động và cho vay) đang phải chạy mướt mặt ngoài đường gặp khách hàng. Ăn xong, chiều vào ngân hàng, 3/4 khác cũng đang hối hả chạy đi gặp khách hàng. Cứ thế luôn phiên, phòng làm việc rộng mà vắng bóng nhân viên quá!.

Nhìn bảng chỉ tiêu mà giật mình...1 ngày à à - gọi cho ngần này người, gặp ngần kia bác, tiếp xúc ngần ý chú!... Còn 1 tháng...ờ ờ thì - 5 tỷ huy động, 25 tỷ cho vay, thẻ này thẻ kia...

Bắt đầu thấy lo!.

Mỗi người được phân 1 anh chị hướng dẫn. Mình bên TTQT thì được chị đưa cho 1 tập dầy cộp các quy trình nghiệp vụ, đọc xong chắc thăng mất... mai chắc xin chị hướng dẫn tí.
Còn 1 bạn thực tập bên chuyên viên quan hệ thì được đi cùng 1 anh gặp khách hàng.

Hnay bọn tớ chính thức bị dội gáo nc lạnh, chị trưởng phòng nói: k có đào tạo j đâu nhé. Các e đến thì đến, nghỉ thì nghỉ k cần xin phép chị, cũng k có số liệu mà cho các e đâu....có lẽ tớ rút lui thôi

À, chị ấy nói: chị k biết cấp trên làm việc với các e ntn nhưng các e vào đây chỉ là liên kết để thực tập, muốn vào sacom thì còn lâu lắm, cũng nộp hso, pvấn, học việc rùi thử việc như bt chứ k đc cắt bớt đoạn học việc nên k phải lo gì. Thi đc vào hãy học, lúc đó đào tạo sau

Sao lại hem phải đi thực tập? "Ko vô hang thì làm sao bắt đc cọp", thuở xữa đã dạy vậy rồi. Cái chính là vẫn ở mình thôi, quá trình thực tập cũng là 1 quá trình thử thách, quá trình rèn luyện. Thử thách tính kiên trì của bạn, rèn luyện khả năng giao tiếp, tạo mối quan hệ, học hỏi...Hãy luôn định hướng rằng mình nên làm gì và sẽ phải làm gì!!!
Theo như chị trưởng phòng chỗ tớ thực tập thì chiều thứ 2 (13/2), 14h mọi người sẽ tập trung ở CN (60A Ng. Chí Thanh) tầng 6 (tức TT thẻ). Hok biết tình hình các PGD và CN khác có nhận được thông báo này ko?

Sao lại hem phải đi thực tập? "Ko vô hang thì làm sao bắt đc cọp", thuở xữa đã dạy vậy rồi. Cái chính là vẫn ở mình thôi, quá trình thực tập cũng là 1 quá trình thử thách, quá trình rèn luyện. Thử thách tính kiên trì của bạn, rèn luyện khả năng giao tiếp, tạo mối quan hệ, học hỏi...Hãy luôn định hướng rằng mình nên làm gì và sẽ phải làm gì!!!

Theo như chị trưởng phòng chỗ tớ thực tập thì chiều thứ 2 (13/2), 14h mọi người sẽ tập trung ở CN (60A Ng. Chí Thanh) tầng 6 (tức TT thẻ). Hok biết tình hình các PGD và CN khác có nhận được thông báo này ko?
t ttap ở PGD Trần Duy Hưng ko đc nhận thông tin gì.lên tầng 6 thì chắc là dạy về sp thẻ tín dụng rồi

Thực tập thanh toán quốc tế. Chị hướng dẫn mình sau khi đưa 1 số quy trình quá khủng khiếp cho mình thì mải miết ngồi làm việc ... làm từ sáng tới chiều, ngày này qua ngày khác, làm việc trên máy, nhìn nhìn - gõ gõ. Mình ngồi không 2 hôm thì chị bảo nói chuyện...chị bảo ngành này cần tỉ mỉ với tính chất công việc nó nhạt nhẽo và lặp đi lặp lại, phù hợp với con gái hơn, con trai thích bay nhảy nên kể cả chị có dậy cho em thì về sau chắc em cũng không làm nghề này đâu...Mình suy nghĩ.

Mỗi NH mỗi cách khác nhau.Mấy người bạn t đi thực tập ở VPBank,bạn nào cũng nản,ko được làm j.hix.Ko biết có bạn nào đi thực tập ở Bảo Việt Bank ko nhỉ?Cho t ít kinh nghiệm với !

Mỗi NH mỗi cách khác nhau.Mấy người bạn t đi thực tập ở VPBank,bạn nào cũng nản,ko được làm j.hix.Ko biết có bạn nào đi thực tập ở Bảo Việt Bank ko nhỉ?Cho t ít kinh nghiệm với !
cậu đi thực tập ở Bảo việt bank hội sở àh, phòng nào đấy?

chi nhánh Thăng Long đây.có lẽ tớ vs bạn Công(KTQD)vị trí thanh toán qốc tế là đc giữ lại lâu nhất,ngồi đọc tài liêu đúng đến 5 h mới dám về...đọc chán chê,k hiểu mấy,qui trình khac hẳn những gì mình học...Haizzzz.đã thi đc vào rồi thì có gắng cả nhà nhe'.*.*

Mình cũng chuẩn bị đi thực tập vị trí thanh toán quốc tế giống bạn, nhưng bên Agribank cơ :)
Quy trình khác hẳn là chi tiết hơn thôi chứ nhỉ, chứ đã là quy trình tổng quát thì khác hẳn như thế nào hả bạn :-? Bạn có thể chia sddeeer chúng mình cùng bàn bạc thêm :)

---------- Post added 15-02-2012 at 12:50 PM ----------

Thực tập thanh toán quốc tế. Chị hướng dẫn mình sau khi đưa 1 số quy trình quá khủng khiếp cho mình thì mải miết ngồi làm việc ... làm từ sáng tới chiều, ngày này qua ngày khác, làm việc trên máy, nhìn nhìn - gõ gõ. Mình ngồi không 2 hôm thì chị bảo nói chuyện...chị bảo ngành này cần tỉ mỉ với tính chất công việc nó nhạt nhẽo và lặp đi lặp lại, phù hợp với con gái hơn, con trai thích bay nhảy nên kể cả chị có dậy cho em thì về sau chắc em cũng không làm nghề này đâu...Mình suy nghĩ.

Tò mò về cái quy trình khủng khiếp các bạn nói quá đi mất T_T
Chờ Giấy Giới Thiệu để đi thực tập chắc mình ở nhà ôn lại kiến thức quá :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216
Back
Bên trên