Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

thấy người người đổ xô apply vào ngân hàng mà cg lo cho tuong lai hậu tốt nghiệp quá :-ss. mọi ng ơi cho mình hỏi chút, hiện mình đang là sinh viên năm cuối, đang làm khóa luận thì vẫn apply vào các vị trí tuyển dụng của bank đc à? hay là cần fai sau khi tốt nghiệp, có giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thế?

...cũng trằn trọc,mon men nộp hồ sơ...và "đợi chờ là hạnh phúc".....chuẩn bị ra trường,xông pha vào đời... bđ cảm nhận sự gai góc của công cuộc tìm việc,bơ vơ...tiền không,quyền không...cơ hội cho mình liệu có không??????...

lần đầu pv xin việc bị vùi dập bằng loạt câu hỏi e thực tập ở đâu, dc làm gì ko? viết chuyên đề gì? nêu cho chị vài giải pháp trong chuyên đề :(((

lần đầu pv xin việc bị vùi dập bằng loạt câu hỏi e thực tập ở đâu, dc làm gì ko? viết chuyên đề gì? nêu cho chị vài giải pháp trong chuyên đề :(((
Ơ trường hợp này tưởng là phải sung sướng vì trúng tủ chứ nhỉ?;))

---------- Post added 25-03-2012 at 12:50 AM ----------

...cũng trằn trọc,mon men nộp hồ sơ...và "đợi chờ là hạnh phúc".....chuẩn bị ra trường,xông pha vào đời... bđ cảm nhận sự gai góc của công cuộc tìm việc,bơ vơ...tiền không,quyền không...cơ hội cho mình liệu có không??????...
Bác này giống mềnh;)), giống cả đoạn comment luôn:)). Dạo này toàn nghe "Đợi chờ là hạnh phúc" để tự động viên mình. Hi vọng sắp tới k có bài "Đợi chờ là bất hạnh";))[-O

Thì cũng có tí trao đổi về Thi tuyển và PV vào NH Bưu Điện Liên Việt
14/02 Nộp CV Chi nhánh HN/Nghệ An - 29/2 hết hạn
10/03 - Thi viết ở Vinh (HN ko thấy gọi :( )
22/03 - PV
25/03 Gặp trực tiếp A.GĐ Chi nhánh để trao đổi ( GĐ mà mới có tầm 35T, trẻ thật )
...1 Tuần sau có KQ. Không hi vọng nhìu :(

Hôm nay tâm trạng down kinh khủng. Thấy mệt mỏi trên chặng đường tìm việc quá mọi người à. Trước đây, trong mơ mình cũng ko nghĩ là lại có những khoảng thời gian mình bế tắc thế này. Đâu rồi những ước mơ, hoài bão ngày trước. Chuẩn bị ra trường, mình cũng hăng say các chương trình thực tập sinh của các công ty khác nhau Unilever, Diana...Rôì cuối cùng cũng dừng bước tại công ty xnk. Có việc ngay sau khi bảo vệ nên mình không phải lo lắng chuyện thất nghiệp chi hết. Rồi dòng đời xô đẩy, cty cắt giảm nhân sự. Đã gần 4 tháng rồi, mình trong trạng thái chênh vênh, lúc đầu còn quyết tâm, chỉ apply vào ngân hàng. Sau 2,3 lần hi vọng rồi lại thất vọng sau khi biết mình tạch, giờ đây mình bắt đầu nản nản. Apply linh tinh cả nhưng vẫn chưa thực sự tìm cho mình 1 chỗ đứng. Có ai lên dây cót tinh thần giúp mình không? aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
cố lên chị ơi! CHAIZO ;)

mình cũng đang là SV năm cuối, đang nỗ lực hết mình khi nộp đơn ứng tuyển vào các ngân hàng... Mình vẫn còn nhớ rất rõ cảm giác muốn hét lên và nhảy cẫng lên... Lần đầu tiên đó là ABBank gọi điện hẹn lịch thi.. Nào ngờ An Bình thi dài... Thi thuyết trình rồi mới lên HN thi test. Test đc thì mới phỏng vấn. bh vẫn đang chờ kết quả Test hôm 20/3, ko biết thế nào... Trong khi đó mình vẫn tự tự tạo cơ hội cho chính mình, nộp thêm các ngân hàng khác nữa... Nhưng ko hiểu sao, phải chăng An Bình là ngân hàng đầu tiên nên mình dồn tâm huyết? Mình mong chờ lắm...Mình tự tin khi làm Test về... OMG... "Chờ lắm 1 cuộc gọi"...

-Nhật ký....ngày.... tháng....năm 2012
Là 1 sv mới ra trường với đầy nhiệt huyết và 1 niềm tin sẽ tìm đc việc làm ở 1 NH nào đó, với phương châm lần đầu tiên đi Thi để lấy exp, nộp hồ sơ qa mạng NH ACB chi nhánh Cần Thơ vị trí kiểm toán nội bộ, 1 vị trí chẳng liên qan j đến chuyên ngành học Tài Chính NH, điểm kqa 49/97 k bik có hope j k? trc khi ra về chị còn hứa hẹn, có j chị phone cho....về nhà chờ đợi 1 ngày, 2 ngày... rùi 1 tuần, 2 tuần.... mọi hy vọng dần trôi đi, trong thinks đã hiện lên trong đầu là rớt.
- Tiếp tục k nản lòng nộp hồ sơ vào SHB Kiên Giang, rùi cũng đến ngày NH gọi đi thi, tinh thần chuẩn bị tốt, kiến thức cũng khá tốt, phương châm: hãy làm việc vs 200% sức lực của bạn, lặn lội 120km = xe honda xuống TP Rạch giá để thi, rùi đến lúc làm bài, bài làm của mình cũng khá tốt, trong lúc vừa làm bài vừa hỏi A giám thị, when có kqa để đi pvan zậy A, A chỉ hứa hẹn 1 câu, when sắp xếp đc lịch thì A phone cho.... thế là chạy 120km ngc lên Cần Thơ và lại tiếp tục chờ đợi trog hope, và thế là ngày thứ 8 đã trôi qa sau cái ngày A hứa hẹn sẽ gọi mà vẫn chưa thấy tăm hơi j, thiết nghĩ chắc lại>> tiêu thêm 1 lần nữa.
- K nản lòng tiếp tục nộp hồ sơ vào Liên Việt Banks chi nhánh Cần Thơ, bài làm chuyến này cực tốt, vẫn phương châm cũ: hãy làm việc vs 200% sức lực của bạn....và cuối cùng............vẫn phải chờ đợi........1 cái cảm giác thật đáng gét.........Có lẽ All sinh viên ra trường mà đi xin việc làm sau này đều mắc 1 chứng bệnh chung>>> là bệnh tim qá...... Lại 1 lần nữa hope, cầu nguyện và chờ đợi>>>>> NH hãy phone cho E đi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
vào tâm sự tý cho nhẹ lòng:(( : đang là sinh viên năm cuối Học Viện Ngân Hàng, thời gian xin thực tập cũng nộp khá nhiều ngân hàng, pv 5 ngân hàng đều tạch cả, cuối cùng đành nhờ người quen:((. giờ cũng bon chen nộp hồ sơ xin việc mà chả thấy tăm hơi ngân hàng nào cả.@@. buồn nhưng tự nhủ" sinh viên chưa tốt nghiệp":((. cơ mà nhiều bạn chưa tốt nghiệp cũng đang pv ầm ầm.hic.lại buồn!

cậu cũng HVNH ah?khoa gì vậy?tớ khoa ATC này.cậu làm khóa luận hay học vậy?trường mình chuối thế.học đến tận th4 mới xong thì giết nhau đi cho xong.đi phỏng vấn, họ hỏi thực tập ở đâu thì chít ùi

tach thi lai nop cho khac thui. minh cung nop 3 cho rui da qua 10 ngay ma van chua thay goi, nhung day cung la nhung lan rut kinh nghiem ve viec lam hso thui. co lên vay. chuc ca nha may man nhe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,578
Thành viên mới nhất
dobaco
Back
Bên trên