Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

tình hình là cho e kêu ca phàn nàn 1 chút khi không biết là thế nào khi nạp hồ sơ cả trực tuyến và trực tiếp mà cũng không thấy ngân hàng nào hỏi thăm cả.đợi mãi đợi hoài chuẩn bị tinh thần đi phỏng vấn mà không được thử thể hiện. Không biết chờ tới khi nào thì công việc mới tới, tytimf 1 công việc quả là không dễ dàng chút nào. Tìm việc này việc nọ đi là rồi cũng muốn về làm ngân hàng hơn...Hixhixhix.......thế là lại bỏ việc....ngồi chờ .....chờ hoài.....!!!Không thấy NH lên tiếng gọi đồng nghiệp ....Ôi.!

.................... ngày đầu tiên chờ đợi. trong vòng 7 ngày mà k gọi là out. hic. 13 người đi pv ma chọn 1 người. liệu có cơ hội cho đứa mới ra trường 1 tháng rưỡi như mình k nhỉ. :( câu hỏi cuối cùng "e có điều j cần hỏi ngân hàng này k?" :( ngốc nghếch mới đi nói cái đề nghiệp vụ có vấn đề, thiên vị cho người có kinh nghiệm từng làm ở ngân hàng rùi. :( chắc là tự out rùi..........................
...................k nghĩ nhiều nữa. Tôi ơi cố lên! Mới là lần đàu tiên thui mà. Coi như là kinh nghiệm tôi nhé.... Chaizoooooooooooooo.......................:D

cậu cũng HVNH ah?khoa gì vậy?tớ khoa ATC này.cậu làm khóa luận hay học vậy?trường mình chuối thế.học đến tận th4 mới xong thì giết nhau đi cho xong.đi phỏng vấn, họ hỏi thực tập ở đâu thì chít ùi

tớ khoa NH, tớ làm khóa luận!! nhưng mà không thấy trường mình cấp bảng điểm 7 kỳ gì nhỉ??haizz

Tổng cộng mjh đã rải 5, 6 cái Cv oài, HN cũng có, VP cũng có, 2 cái đã hết hạn mà chả thấy hồi âm j cả, chờ đợi, chờ đợi, mặc dù trước khi nộp đã chuẩn bị sẵn tinh thần để out từ vòng hso khi nộp toàn vào vị trí y/c 1 năm k/n, nhưng mà vẫn thấy lo lắng+buồn buồn 1 chút, chẳng biết rồi sẽ đi đâu về đâu đây.....
Mẹ chẳng hiểu cho mjh, cứ nay gây áp lực này,mai gây áp lực kia, muốn buông xuôi quá, mẹ đâu hiểu mjh ntnay cũng vì muốn tự lập,cũng vì không muốn bố mẹ phải mất thêm một khoản tiền thật lớn để lo cho công việc của mjh chứ............
Ôi cái cuộc đời này, làm sao để tìm lại động lực mà học tập mà cố gắng đây cơ chứ.hjx

Mình thì may mắn hơn. Mới ra trường, thi vào và đậu luôn vào ngân hàng mình yêu thích. Giờ đang thử việc 2 tháng. Thi ngân hàng thì phải có kiến thức và cộng chúc may mắn bạn nhé.Vì ngân hàng luôn ưu tiên kinh nghiệm vì khỏi mắc công đào tạo.

15h30 bước chân vào phòng họp để Seabank phỏng vấn... Đây là lần thứ 3 mình đi phỏng vấn rồi...tự tin là thế, nhẹ nhàng là thế vì nghĩ rằng còn 2 tháng nữa mới ra trg, cứ đi cho là có kinhh nghiệm thi tuyển ngân hàng thôi... Nào đâu Seabank khác hoàn toàn... Anh chị xoáy sâu vào nghiệp vụ, vào công việc cụ thể của 1 GDV. rồi lại hỏi rằng ở QN sao ko về đó tuyển, lại nộp tuyển ở HP... Rồi thì cũng chỉ biết nói rằng cơ hội đến lúc nào thì nắm bắt lúc đó thôi :(( 30' trong phòng thật căng thẳng, ko thoải mái như MB

15h30 bước chân vào phòng họp để Seabank phỏng vấn... Đây là lần thứ 3 mình đi phỏng vấn rồi...tự tin là thế, nhẹ nhàng là thế vì nghĩ rằng còn 2 tháng nữa mới ra trg, cứ đi cho là có kinhh nghiệm thi tuyển ngân hàng thôi... Nào đâu Seabank khác hoàn toàn... Anh chị xoáy sâu vào nghiệp vụ, vào công việc cụ thể của 1 GDV. rồi lại hỏi rằng ở QN sao ko về đó tuyển, lại nộp tuyển ở HP... Rồi thì cũng chỉ biết nói rằng cơ hội đến lúc nào thì nắm bắt lúc đó thôi :(( 30' trong phòng thật căng thẳng, ko thoải mái như MB
có khi được hỏi xoáy sâu vào Nvu lại là 1 điều tốt cậu ak,bởi vì như vậy tức là c đã đc chú ý,nếu cậu trả lời tốt thì khả năng đc nhận là rất cao :)

uhm bạn!!! mình cũng hi vọng như vậy lắm! 1 môi trường thôi thúc con ngta phải nỗ lực phấn đấu và học hỏi. Nhưng đúng là những hiểu biết về ngân hàng mình còn hạn chế, tjan này mình còn phải làm khoá luận tốt nghiệp nữa chứ.. chạy đi chạy lại cả ngày :( rồi cứ rải CV các ngân hàng. Cũng đc tận hưởng cảm giác đc duyệt hồ sơ, rồi thi thuyết trình, rồi Test IQ và nghiệp vụ rồi PV... Nhưng chờ mãi chờ mãi, chỉ còn kết quả cuối thôi... Chờ lắm 1 cuộc gọi mà :((

một mùa tuyển dụng mới đã bắt đầu. mình cũng đã bắt đầu rải hồ sơ. VPBank đã phỏng vấn tổng cộng 3
n, một lần thi viết. giờ đang hồi hộp chờ kết quả.hi vọng là có thể đỗ.mình quá chán với cảnh cứ đỗ ngiệp vụ rồi trượt phỏng vấn rồi. buồn dã man.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên