Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

Ai đây, có phải vta2512 k đấy?;)). Gì mà tâm trạng thế, văn hay chữ tốt thế?;)) Sau một thời gian ít vào 4r, ít ném gạch đá, ít chém gió...anh ta đã trở lại nhưng k còn lợi hại như xưa=)).
Đây là trang nhật ký cơ mà, trải lòng một chút cho nó thoải mái :))))))) có giỏi thì đáp trả đê ;))
cậu chắc trẻ lâu lắm đó.hehe.. sống lạc quan thế chứ:)
Trẻ lâu chắc đúng, nhìn mặt ai cũng bảo thằng này chuẩn bị thi trường gì hả cháu :( còn lạc quan thì cũng tàm tạm thôi, sống mà suốt ngay căng thẳng suy nghĩ thì còn gì thú vị nữa :D

các bác kêu ca làm em sợ quá
chông gai trước mặt mà vẫn đang mải chơi :((

Tình hình là em sắp ra trường rồi, nghe các bác nói về hành trình tìm việc mà thấy gian nan quá. Tiện đây, mong các bác chia sẻ chút kinh nghiệm khi đi phỏng vấn trực tiếp.

Sao cứ phải đang đi làm mới dám về quê c ơi? Nhớ bố mẹ thì phải về chứ:). C yên tâm, bố mẹ không phiền lòng vì c chưa xin được việc đâu, chỉ phiền lòng nếu c lười về thôi;))
C vào 2 topic này để thay đổi suy nghĩ nhé:x: http://ub.com.vn/threads/9696-SUY-NGAM-Chung-ta-con-duoc-gap-bo-me-bao-nhieu-lan.html, http://ub.com.vn/threads/9773-VE-QUE-Tran-Manh-Tuan-Nho-que-qua.html
Ps: Tuần này mình về quê, dù đang thất nghiệp nhưng vẫn về;))
Ôi cocghe ạ, mình lúc nào cũng muốn về với bố mẹ. Được ăn ngủ thoải mái, vô lo vô nghĩ, được chăm sóc, yêu thương.Nhưng về nhiều cũng ngại lắm đó Cậu! Cái này có hơi khó nói :D

haiz. cũng đôi khi nghĩ rằng vứt hết mọi thứ sang một bên cho nó nhẹ lòng. chẳng suy nghĩ gi nữa... nhưng con đường phía trước quá gian nan, một phút ngừng nghỉ cơ hội sẽ vụt mất...và gánh nặng sẽ lại đặt lên vai bố mẹ... bố mẹ đã quá vất vả khi nuôi mình ăn học như thế này rồi...cố lên...hãy cố gắng không ngừng nghỉ! fighting............

Cảm ơn bạn vì 2 link này, mình cũng đang suy nghĩ leham, thực ra mình cũng đang đi làm ở Ngân hàng nhưng chưa phải là chính thức, lần trước gọi về cho bố, biết bố đang xin việc ở nhà cho mình, nhưng thực sự thấy người ta từ chối khéo, mình thấy bố mẹ phải đi hỏi người ta như thấy mình thật yếu kém và đang là gánh nặng cho bố mẹ, bố mẹ ko trách bảo mình cố học lêncao học cho dễ xin việc nhưng mình ko thể ko nghĩ đến khi ra trường được gần 1 năm mà vẫn chưa gánh vác cho bố mẹ được bao nhiêu, bố mẹ còn đang phải nuôi em trai học nữa, công việc ở Ngân hàng cũng chưa biết thế nào thấy có anh chị cố gắng hơn 1 năm mà vẫn chưa được nhận chính thức, mình thấy chán ....hum nay đi nhận kết quả ở Sacombank về, mình đã khấp khởi trong bao lâu, thi test vòng 1, phỏng vấn vòng 2, tập trung vòng 3....kết quả là....từ vị trí Giao dịch viên chuyển sang vị trí thử ở Cộng tác viên bên TTT, mình thấy như mọi thứ đang đùa cợt, mình cũng đang cố gắng đây, nhưng mình thấy thật chán....lắm.....hu hu....tưởng lần này trước khi về, ngoài tiền nhân được tiền từ Ngân hàng sẽ mua quà cho bố mẹ, vì từ tết đến giờ chưa về sẽ mang theo tin mừng ....kết quả thi...nhưng thật đau lòng, rùi số tiền nhỉ nhoi dành dụm được cũng bị xâu xé ra trăm khoản, xe máy hỏng, tiền ăn tăng, điện nước cuối tháng....:(......những lời bố mẹ động viên lại làm cho mình thấy muốn khóc, mình muốn gọi về lắm nhưng mình sợ ở nhà bố mẹ đã lo bao nhiêu chuyện, giờ lại thêm những chuyện vặt vãnh trong cái suy nghĩ của mình, sẽ làm cho bố mẹ lo nhìu hưn, như thế mình ko thể nói được, cũng ko thể về nhà để bố mẹ sốt ruột hơn nữa........................

Cùng cố gắng nhé bạn! :>D<

mình mới nghỉ việc gần tháng nay:-< giờ muốn thi ngân hàng này:-< nghe các bạn than thở thấy oải quá:-< huhu mới ra trường nửa năm h lại bắt đầu một lĩnh vực mới:-< ngùn ngụt khí thế apply thế mà vẫn chưa được gọi đi lần nào:-((

ngày ấy hôm ấy tháng ấy năm vừa rồi...!!!!!!!!

Đang nằm ngủ thiệt ngon tại cái đất sài gòn đầy nắng, híc đúng 9h một số ddienj thoại 0500 gọi , những tưởng bạn bè gọi hỏi thăm mình tình hình kiếm việc sau mấy tháng tốt nghiệp ( mình tốt nghiệp tháng 7/2011 ueh), dè đâu là ngân hàng gọi đi phỏng vấn tại buôn mê, hỏi thi mới biết là ngân hàng VP bank tuyển cc, hic 3 chân 4 cảng chạy ra bến xe miền đông với tâm trạng hồ hởi, hóa hức( họ hẹn mai pv tại buôn mê). Về đến nơi rối ritd đi in màu cv, công chưng giấy tò, ngồi trước gương tập nói, tập điệu bộ... muôn màu muôn săc. Nhó lại thấy xấu hổ:D. Buổi chiều lót tót tới khách sạn pv, gặp anh bảo vệ cười thật tươi, gặp nhân viên lễ tân chào thấy đời như mơ í, vô gặp anh nhân sự, anh hỏi mình trả lời một lwof, hẻm biết sao mình tự tin thấy ớn lun, có lễ mình là đệ tử của phái trảm phong, heeeeeee. khoảng 2 tuân sau họ gọi mình, thông báo mình đã đậu, mưng như ji í , có lẽ ngày hôm đó mình như được sinh ra laand thứ 2 vậy. khi đi học việc mới biêt công việc của mình như là một nhân viên của ngân hàng nhưng không phải là nhân viên ngân hàng,hic chỉ là anh cho vây tín chấp để dan chúng mua xe, buồn.

Công việc nhàn... 8h dậy 9h lững thững leo lên head or yamaha town, hic có khách thì làm hồ sơ, không có khách thì nói chủ là đi có việc nhưng thực ra là vi vút mấy quán cà phê, nhàn thấy sợ ngày làm chắc khoảng 4h, kiến thức học chẳng sử dụng được gì. Đi làm mới thấy cái nỗi khổ của đời thực các bạn ạ,công việc của mình mang lại lợi ích cho các của hàng xe, ngân hàng trả lương cho minhd, trả hoa hồng cho của hàng để mình có thể bán sản phẩm của ngân hàng tại nơi đó thê mà làm ho sơ cho khách hàng bị của hàng chửi như con, hỏi sếp whyr, sếp cuwof nhẹ nhàng trả lời chị cũng bị chửi như em mà @#$%(, cuộc đời thật bất công và vô lí.... hiz. Mong sao đạu cái acb dể say good bye với cái công viêc chết tiệt của mình!

mình mới nghỉ việc gần tháng nay:-< giờ muốn thi ngân hàng này:-< nghe các bạn than thở thấy oải quá:-< huhu mới ra trường nửa năm h lại bắt đầu một lĩnh vực mới:-< ngùn ngụt khí thế apply thế mà vẫn chưa được gọi đi lần nào:-((
Cứ cố gắng hết mình bạn ạ! đôi khi công việc như 1 cái duyên cái nợ ấy, vì nó gắn với mình cả cuộc đời để mà bám trụ lại vs đời mà. Như mình đây. gửi CV cho Seabank từ đầu tháng 2. tjan gần đây mình cũng tham gia phỏng vấn và Test nhiều NH nữa nhưng chưa từng nghĩ đến Seabank. Vì thôi hi vọng rồi. Ai ngờ hôm vừa rồi họ alo đến phỏng vẩn. 2 tháng đó. mà lúc đó gửi CV cho họ, mình vs mong muốn đc là thực tập sinh trong chương trình thực tập viên tiềm năng của Seabank ấy chứ. còn hqua đi PV, họ muốn PV để tìm 1 ng phù hợp cho vị trí GDV. Mình bất ngờ lắm và tiếp tục hành trình va mình vào sự đời thôi. Cứ cố gắng nhé! khi bạn cố gắng hết mình, mình nghĩ mình vẫn mỉm cười đc cho dù ko đạt được kết quả như mong đợi PS: vì mình đã trải qua 3 vòng thi tuyển của ABBank. tất cả đều tốt lắm. Mình cũng tự tin lắm. Nhưng đến h này đã thấy "cuộc gọi cuối cùng" đâu :D có buồn 1 chút nhưng vẫn vui vì mình đc trải nghiệm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,778
Thành viên mới nhất
king888
Back
Bên trên