Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

Vào đây thấy ai cũng vất vả cả, nhưng dù sao công việc cũng là của mình!

quảng bình...ngày...tháng...năm
:| biết trước là bị out, nhưng chừ vẫn thấy buồn. Qua vòng 1, vòng 2. Đến vòng 3 thì bị out. Lần đầu tiên trong đời đi pv, lần đầu tiên nhận được kết quả thất bại. :( NH đầu tiên mình giao dịch với nó cũng chính là NH đầu tiên từ chối mình. :-??Dừng lại một chút để suy ngẫm vì sao mình đã thất bại. Và.....tiếp tục bước tiếp trên con đường mình đã chọn. Cố lên tôi ơi! :)

chuẩn bị học xong rồi
vào trong này thấy các anh chị mình cũng còn nhiều vất vả gian nan quá chứ mình đã thấm vào đâu
em cũng nộp CV vào mấy ngân hàng rồi mà chưa bao giờ dc gọi đi thi để trau dồi kiến thức
buồn và thất vọng về bản thân quá
học trường dân lập thấy cơ hội mình dc ngồi vào ngân hàng thật quá mong manh

các bác không nên buồn phienf làm gì nhiều, cứ tự tin cho những lần sau đi

Cuộc đời này phụ thuộc nhiều vào may mắn nữa. Có những người sinh ra đã may mắn rùi. muốn tìm được công việc ổn định như mong muốn phải học rộng biết nhiều, chứ cứ tầm tầm bậc trung thì chán lắm. hic. Gần nhà mình có một anh tốt nghiệp bằng khá đại học xây dựng, giờ đi làm nhân viên lái xe cho mai Linh. Còn một thằng may mắn mới đỗ tốt nghiệp THPT, game thủ cao cấp thì chuẩn bị đi làm công an. hic,

Công nhận! Ai cũng nói cái nghiệp làm trong ngân hàng này phải phụ thuộc khá nhiều vào may mắn! Ngay từ khi học năm 1 mình đã đc các đàn chị quán triệt cho cái suy nghĩ đó, giờ càng thấm! :-s

Nhiều người vẫn nuôi mộng ngân hàng, trong khi đó còn rất nhiều cơ hội khác ở rất nhiều cty và lĩnh vực khác nhau, việc gì cứ phải vào NH rồi than thân :|

Nhiều người vẫn nuôi mộng ngân hàng, trong khi đó còn rất nhiều cơ hội khác ở rất nhiều cty và lĩnh vực khác nhau, việc gì cứ phải vào NH rồi than thân :|
Học NH rùi giờ chỉ muốn làm NH thui b à, haizza , cái công cuộc tìm việc này,...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên