Nhân viên Ngân Hàng

Mình cũng ngoại đạo.Học xong đại học có mỗi môn TTQT là có liên quan.Còn lại là số 0.Làm việc tại ngân hàng cũng là 1 cái duyên đến với mình.Thực sự nhiều lúc thấy lạnh sống lưng vì chỉ tiêu, áp lực.Đến 1 ngày mình cũng dứt áo ra đi khi mà có 1 vị trí "quy hoạch" đang dòm ngó.Mình chuyển qua 1 ngân hàng khác lĩnh vực mới hơn nhưng hình như từ ngày làm NH cũ xong ra xin việc khác sao mình cứ dính mãi vs cái từ ngân hàng (mà cũng chẳng biết xin việc gì khác).Sắp tới mình sẽ về hẳn ngoài Bắc sau 8 năm gắn bó vs quê thứ 2.Rồi mình sẽ lại xin việc nhưng có lẽ sẽ lại là ngân hàng.Có thể do là yêu NH mất rồi.hihi.Dù có được tiếp tục làm tại NH nữa ko nhưng mình cũng sẽ chiến đấu vì đam mê của mình.Hi vọng nó sẽ tiếp tục mỉm cười vs mình.
Happy new year!!!Chúc các bạn banker sk, công tác tốt.Hãy chiến đấu vs niềm đam mê của mình.

Vậy là bạn còn hơn mình rồi đó. Ra trường với vòng xoáy BĐS, mình lao vào làm và cũng có 1 vị trí nhất định. Vậy mà thị trường khó khăn, đùng 1 cái từ cả 1 tập đoàn ko phải là nhỏ cũng có nguy cơ xóa sổ. Mấy trăm anh chị em gắn bó với nhau lần lượt ra đi. Giờ mình đang phải lóc cóc đi tìm việc, và công việc mình tìm đó là Ngân hàng. Mình còn bi đát hơn các bạn nhiều. Gần 1 năm ở nhà, lại có gia đình rồi nên cuộc sống cơm áo gạo tiền nhiều lúc stress lắm! Về quê ai cũng nghĩ mình đang khá giả, đang thành công lắm. Cầm hồ sơ đi xin việc vào đúng chỗ có 1 em ở quê đang làm ở đó mà chả biết giấu mặt đi đâu. Sắp sang đầu 3 rồi mà lại hành trình cùng các bạn sinh viên mới ra trường đây. Các bạn hãy yên tâm rằng, các bạn đang là số ít những người đang ổn định hơn bọn mình rồi. Chúc các bạn thành công. Mình đang phải tất bật đi ôn để thi vào Ngân hàng đây. Bạn nào có kinh nghiệm ( nếu rảnh rỗi) chia sẻ cho mình với. Cảm ơn mọi người.

Mình cũng ngoại đạo.Học xong đại học có mỗi môn TTQT là có liên quan.Còn lại là số 0.Làm việc tại ngân hàng cũng là 1 cái duyên đến với mình.Thực sự nhiều lúc thấy lạnh sống lưng vì chỉ tiêu, áp lực.Đến 1 ngày mình cũng dứt áo ra đi khi mà có 1 vị trí "quy hoạch" đang dòm ngó.Mình chuyển qua 1 ngân hàng khác lĩnh vực mới hơn nhưng hình như từ ngày làm NH cũ xong ra xin việc khác sao mình cứ dính mãi vs cái từ ngân hàng (mà cũng chẳng biết xin việc gì khác).Sắp tới mình sẽ về hẳn ngoài Bắc sau 8 năm gắn bó vs quê thứ 2.Rồi mình sẽ lại xin việc nhưng có lẽ sẽ lại là ngân hàng.Có thể do là yêu NH mất rồi.hihi.Dù có được tiếp tục làm tại NH nữa ko nhưng mình cũng sẽ chiến đấu vì đam mê của mình.Hi vọng nó sẽ tiếp tục mỉm cười vs mình.
Happy new year!!!Chúc các bạn banker sk, công tác tốt.Hãy chiến đấu vs niềm đam mê của mình.
Bạn vuongto ơi! Mai mình thi ACB vị trí Nhân viên dịch vụ khách hàng.. Học cái gì cho nhanh bây giờ? IQ chắc mình vững, còn 2 cái kia thì bày cách học cho nhanh. Có tài liệu hay gửi qua mail: huytrinhquoc011085@gmail.com Thanks!

Mình cũng là dân ngoại đạo, chẳng liên quan gì đến ngân hàng cả. Nhưng cũng vì lý do cá nhân có người vô tình thổi vào mình cái khát khao trở thành banker. Mình không dám nói trước điều gì nhưng nếu trở thành hiện thực mình sẽ làm với tất cả tình yêu và tuổi trẻ của mình. Như tình yêu mình dành cho người đó vậy :)

- - - Updated - - -

Hình như chur thớt làm Techcombank? Mình cũng phần nào hiểu được vì sao có tâm lý như vậy. Nhưng nếu k yêu công việc thì làm sao có thể làm tốt, k làm tốt k được thăng tiến lại càng nản , nó như một cái vòng luẩn quẩn? Nào restart lại nhé :)

Mình cũng là dân ngoại đạo luôn, :), nhưng đúng là có cái duyên với ngân hàng mặc dù mọi người nói thời điểm này làm ngân hàng rất í ẹ :(

Mình cũng là dân ngoại đạo luôn, :), nhưng đúng là có cái duyên với ngân hàng mặc dù mọi người nói thời điểm này làm ngân hàng rất í ẹ :(
Vì í ẹ mới có cơ hội cho dân ngoại đạo nhảy vào, chứ nếu hoàng kim thì chắc có xếp cv đeens muôn đời k đc gọi

Vì í ẹ mới có cơ hội cho dân ngoại đạo nhảy vào, chứ nếu hoàng kim thì chắc có xếp cv đeens muôn đời k đc gọi
Mình ko rõ như nào đc gọi là ngoại đạo? Mình học KTQD nhưng ko phải khoa Ngân hàng có là ngoại đạo ko hay ngoại đạo là dân BK, XĐ, GT...........

Cảm ơn mọi người đã vào chia sẻ, hãy coi đây là nơi chúng ta chia sẻ thông tin, truyền bí kíp nho nhỏ để cùng làm việc nhé mọi người? :x

Hôm nay là một ngày rất vui, khi mình cười mình thấy việc gì cũng suôn sẻ và mọi thứ xung quanh thật đáng yêu nữa. Được phê duyệt 2 hồ sơ tín dụng, hồ sơ này khó nên khi có kết quả phê duyệt mình chỉ muốn gào lên mà cười, mà sung sướng...
Buồn cười nhỉ? 4 năm rồi, bao nhiêu hồ sơ khó đều làm rồi mà mỗi lần nhận dc kết quả cứ như là lần đầu được phê duyệt hồ sơ ý. Cũng tại hs công ty nên đau đầu nhức óc. tốn cả mấy kg giấy cơ mà :D
Có lẽ do mình yêu công việc quá nên cứ chung thủy với những cảm giác này thôi. Giữ vững tinh thần này để làm báo cáo thẩm định cho hai bộ sắp tới nhé!
Hạnh phúc đơn giản là là khi được khách hàng tin tưởng và yêu mến thế này :X

Thời buổi này làm ngân hàng mệt đầu nhức óc, đi làm tối về mà ngủ cũng ko ngon giấc, cứ chỉ tiêu này đến chỉ tiêu nọ

đúng rồi bạn Tiến ạ. Nhất là khi đầu năm nhận chỉ tiêu mà phát hoảng. Nhưng mình nghĩ chúng ta cứ cố gắng hết sức, cứ chăm chỉ, kết quả thì chỉ là vấn đề sớm muộn thôi. Các sếp cũng ghi nhận tinh thần cơ mà. Mắc ở đâu thì gỡ ở đó. Cố lên nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back
Bên trên